Status
Không mở trả lời sau này.
D

DejaVu

Guest
Suy nghĩ mất mấy hôm, Dzú tôi cũng khá là băn khoăn. Phần vì ban đầu định "chỉ mặt, đặt tên", viết hẳn 1 bài lên danh sách những khách sạn lởm mà bản thân tôi cũng từng bị sập hầm các bác ạ. Tuy nhiên, suy đi nghĩ lại cho cùng thì nhìn về mặt chủ quan và khách quan, tôi cảm thấy nên thay đổi cách viết, cách tiếp cận vấn đề, để bài viết vừa mang tính xây dựng, vừa mở rộng hơn cách nhìn nhận cho cả Checkers và Mỹ Nữ khi lựa chọn địa điểm.

Thứ nhất, bạn phải luôn ghi nhớ rằng mỗi khi đã nhắn tin set kèo thành công với Mỹ Nữ và nhận được địa chỉ, thì đến đúng địa chỉ đã hẹn. Mỹ Nữ khôn ngoan và tôn trọng khách hàng sẽ không chấp nhận chạy theo khách sạn mà Checkers yêu cầu. Ở phạm vi trang web vnanchoi, tôi tin BQT sẽ có trách nhiệm đến cùng đối với những Mỹ Nữ tôn trọng quy định mà BQT đề ra. Nếu trong trường hợp các em đã chấp nhận "chạy" khách sạn theo yêu cầu của khách, thì tất cả mọi rắc rối, tranh cãi, hay bất kì vấn đề nào xảy ra có liên quan đến khách lấy số từ vnanchoi, chúng tôi đều miễn giải quyết.

Thứ hai, đây là set kèo đi check hàng, nên chắc chắn không thể có chuyện giá phòng phải chính xác 100% như biển hiệu. Biểu hiện rõ nhất các bác checkers có thể thử 1 trong 2 trường hợp sau:
1. Các bác lấy phòng, đưa CMT và nói nghỉ giờ thì lễ tân sẽ tự xếp phòng cho các bác. Nếu là khách sạn làm ăn uy tín, họ sẽ thẳng thắn báo giá ngay tại chỗ trước khi các bác lên phòng luôn. Giờ đầu xxxk, giờ tiếp xxk. Đương nhiên các bác sẽ tự nhủ ủa sao giá khác giá ghi ngoài bảng vậy (nhưng đó là đối với bác nào mới đi check lần đầu thôi, còn lại các ae checkers khác tôi nghĩ các bác đều tự hiểu được cái quy luật bất thành văn mà đúng không, và thường thì giá phòng này, là đã được tính cả tiền BAO CAO SU vào rồi đấy).
2. Đứa lễ tân nó sẽ không báo giá phòng, nếu các bác không hỏi, nó sẽ lơ luôn. Trường hợp này thì 50-50 nha, tôi chưa khẳng định ở bước này là vì khi tính tiền thì mới lòi ra chuyện, nên tôi sẽ tiếp tục đề cập bên dưới.

Thứ ba, khi đã lên phòng. Các bác hãy khoan báo số phòng vội cho Mỹ Nữ. Tôi phải nhắc ngay điều này vì nhiều ông đi check hàng là chỉ biết sướng con cu mù con mắt, chẳng còn để ý gì đến an toàn hay quyền lợi của bản thân. Hãy thứ tự làm theo các bước sau:
1. Bật hết công tắc điện lên, đèn phòng, máy lạnh, nhìn qua tổng quan phòng một lượt và cảm nhận. Xin được hỏi các bác, điều này mất của các bác bao nhiêu giây đồng hồ trong cuộc đời, và tội gì mình không làm. Các bác cảm thấy sao khi phải trả 80k/tiếng cho 1 căn phòng đầy mùi hôi "hàng" đá, hay máy lạnh rỉ nước chảy long tong, hoặc là nước máy chua lèo đầy phèn. Các bác có chấp nhận cũng phải trả đúng giá cho 1 căn phòng đầy đủ tiện nghi, trong khi phòng các bác nhận được lại là 1 cái ổ hư điện, hư đèn, máy lạnh chạy như tiếng máy cày, muỗi bay vèo vèo trong lúc chịch?!
Vâng, có lẽ những điều tôi nói ra đối với 1 vài bác không đáng là gì, nhưng tôi tin đối với không ít checkers, đó là những điều đáng để quan tâm. Và tôi cũng gửi đến các em Mỹ Nữ những điều mình trình bày. Các em có thể vì miếng cơm, manh áo nhưng cái đặc thù của ngành "công nghiệp cảm xúc" này là như thế đó thưa các em. Chẳng ai còn hứng thú khi phải làm tình với đối tác trong một căn phòng dơ bẩn. Cảm xúc nào thăng hoa cho nổi khi đang chịch mà bị muỗi cắn, hay vừa bước vào phòng mà ngửi phải toàn mùi hôi ma túy đá. Tôi để lại vài câu hỏi cho các em tự suy ngẫm và lựa chọn cho đúng khách sạn để mà làm, bởi khách họ có còn muốn quay lại với các em hay không, một phần cũng vì cái chỗ hẹn chịch đó các em ạ.
2. Hãy làm điều này như một thói quen. Hãy mở và kiểm tra toàn bộ các hộc tủ, tủ quần áo, thậm chí, là bất kì chỗ nào nếu các bác nghi ngờ khách thuê phòng trước các bác có sử dụng ma túy đá. Có một mánh lới là hãy bật máy lạnh lên và chọn chế độ lạnh nhanh, vì trong không khí lạnh thì cái mùi "hàng" đá sẽ bị lộ ra ngay, mùi hôi rất đặc trưng. Nếu cần thì bật đèn pin trên điện thoại soi cả dưới gầm giường í, bởi mấy thằng phê đá thì nó không đủ chăm chỉ để giấu hàng kĩ đến mức không thể tìm ra đâu. Tôi chia sẻ vấn đề này vì chính tôi cũng là người từng trải qua. 1 lần đi check hàng ở Tân Bình và "vui tay" mở cái tủ quần áo cũ mèm ra, thì phát hiện 1 chai nước suối Aquafina được cắm 1 cái ống hút đá xuyên qua nắp chai, chắc chắn của khách đêm trước hoặc cách đó vài tiếng nên mùi đã không còn. Thế nên vẫn phải hết sức lưu ý các bác hãy kiểm tra trực quan bằng cách đã nói như ở trên nhé.
Các bác đi check hàng, và sẽ không thể nào biết được khách sạn bị kiểm tra hành chính đột xuất. Rõ ràng, các bác có thể vốn là checkers văn minh, không sử dụng chất kích thích nhưng một khi đã vô tình rơi vào những tình huống "tình ngay lý gian" tôi trình bày ở trên thì rõ ràng là chỉ có về phường trước rồi nói chuyện sau, đó là còn chưa kể đến những rắc rối khác đối với chính quyền địa phương (nếu có). Thế nên, lời khuyên chân thành là hãy biết cách tự bảo vệ bản thân. Nếu phát hiên thấy những thứ "ngoài ý muốn" đó, hãy điện thoại ngay cho lễ tân yêu cầu đổi phòng, bởi đó là QUYỀN LỢI CHÍNH ĐÁNG khi các bác bỏ đồng tiền đi check hàng đó.

Chủ đề tương tự

D

DejaVu

Guest
Thứ tư, về chuyện dùng đồ của khách sạn, chuyện này chắc mấy chị em Mỹ Nữ sẽ quan tâm.

1. Hãy luôn nhớ rằng cho dù bạn có ở trong khách sạn 5 sao hay nhà nghỉ bình thường, thì luật bất thành văn là dọn phòng sẽ chẳng bao giờ thay cho bạn chăn và ra giường, bất kể là đêm trước có khách qua đêm tại phòng đó, hoặc cả ngày khách sạn đó có vô chừng lượt khách ra vào sử dụng phòng. Nếu bạn set kèo qua đêm và bạn là người kĩ tính thì hãy chủ động yêu cầu họ thay chăn - ra.
2. Khăn tắm của khách sạn, luôn được giặt với số lượng nhiều, và tẩy bằng các loại dung dịch tẩy rửa rẻ tiền. Nếu bạn gặp một em hàng mà em ấy tự mang theo khăn cá nhân để lau trước và khi tiếp khách nghĩa là bạn đã set kèo với một Mỹ Nữ kĩ lưỡng về vấn đề vệ sinh đấy. Vì bản thân các em khi đi làm đều nhân biết được điều này, và đa phần các em nào có ý thức giữ cho bản thân và cho khách đều từ chối sử dụng khăn giấy và khăn tắm của khách sạn. Nói đến đây, các bác checkers chắc chắn sẽ tự biết bản thân cần phải làm gì, và trang bị những gì khi đi check rồi đấy, nếu bản thân các bác là người kĩ tính.
3. Bạn nghĩ rằng bồn tắm là cái chỗ để tắm trong khách sạn, thì bạn đã lầm to. Bởi có những khách bựa đến độ họ tè, đái thẳng vào bồn tắm. Và lẽ đương nhiên chắc khách sạn nào mà siêng năng lắm thì 1 năm 1 lần mới cọ bồn nhân dịp tất niên thôi các bạn ạ. Thế nên đừng dại dột thử "cảm giác lạ" trong bồn tắm nhé, đời không như JAV đâu!!!

Thứ năm, và cũng là điều cuối cùng. Cái này là tôi quay lại với vấn đề đầu tiên đã trình bày ở trên còn đang dở dang, và cũng là cái khoản khiến bao ông đi check nhức nhối mang cục tức trong người (nếu có chuyện xảy ra) ===> TÍNH TIỀN. Ở dưới đây tôi sẽ chỉ ra cho cụ thể những biểu hiện của khách sạn, nhà nghỉ có dấu hiệu ăn bẩn của khách, các bác nếu gặp phải, cứ theo đó mà phản hồi lại, 1 là với Mỹ Nữ, để các em tự biết mà thay đổi nơi làm việc, không thì khách sẽ 1 đến mà 0 quay lại (trong trường hợp các bác check hàng ở web khách). Hoặc nếu là Mỹ Nữ làm việc với bác Sói thì các bác có thể Report vào mục Kí sự không ảnh để nêu ý kiến và bảo vệ quyền lợi cho bản thân.
1. Khách sạn để bảng 50k/giờ đầu, 70k-80k/giờ tiếp. Nhưng các bác tổng hết cả thời gian rửa cu, chịch hàng, tắm lại, hơ cu cho khô, mặc quần vô chưa tới 1 tiếng mà xuống nó tính các bác 90k thì cứ thẳng tay mà cạch mặt chỗ đó ra. Thường thì một vài cá biệt khách sạn ở một vài khu vực, bọn lễ tân sẽ có lối giải thích:"Sau 10g tối nên phụ thu.". Nhưng tôi đã từng trải qua cái cảm giác tính tiền phòng lúc 9g tối mà thằng lễ tân vẫn tính mình 90k/giờ tỉnh rụi như không.
2. Thối tiền rách, hoặc giả vờ không có tiền lẻ, các bác đưa tiền chẵn (thường là tờ 200k, 500k), bị bọn lễ tân ăn bẩn thối thiếu. Vì vậy, hãy luôn tỉnh táo khi đứng ở quầy lễ tân. Bởi sau khi đã nhận lại CMT và ra khỏi khách sạn rồi thì các bác chẳng thể kêu oan được, và cũng đừng làm cái chuyện nhảm nhí vô ích là nhắn tin hay gọi điện than vãn hay chửi rủa Mỹ Nữ nha, bởi trách nhiệm đó không thuộc về các em. Nhưng đến đây, tôi cũng khéo nhắc các em Mỹ Nữ, rằng nếu các em đã làm ở những khách sạn như thế, dẫu rằng trách nhiệm không liên quan, nhưng việc các em dần bị mất khách là chuyện hiển nhiên.

Và để kết lại câu chuyện, tôi xin được vắn tắt như thế này về tiền phòng:
1. Tiền phòng là bao gồm cả tiền BAO CAO SU.
2. Tiền phòng là tiền điện-nước, là những cái thuộc về nhu cầu thiết yếu nhất. Các bác bỏ tiền cho những điều thiết yếu nhất mà còn không được đáp ứng, thì đồng tiền bỏ ra không khôn ngoan chút nào. Có thể đổi phòng tốt hơn tại sao lại không làm, gấp gáp gì nhỉ?!
3. Tiền phòng có thể bao gồm cả nước suối, hay bất kì thức ăn nước uống trong danh mục phục vụ của khách sạn nếu Checkers hay Mỹ Nữ có nhu cầu sử dụng thêm.
4. Tiền phòng là để trả lương cho nhân viên lễ tân, dọn phòng, và mang lại lợi nhuận cho chủ khách sạn (chưa kể việc o bế cho những thành phần mà chúng ta đều biết là ai đấy).
5. Tiền phòng không đồng nghĩa với trách nhiệm của lễ tân hay dọn phòng khách sạn, thế nên đã mất tiền cho cái phòng, hãy đừng ngại MỞ MỒM để đòi quyền lợi cho mình khi cần thiết. Đừng im im rồi mang cục tức về than với diễn đàn, chuyện đã rồi thì đào bới lên để xử lý còn khó hơn gấp trăm lần khi các bác tự biết cách phòng ngừa để không phải ăn quả đắng!

Với trải nghiệm qua các nơi từ Trung Sơn, Q.10, Tân Bình, Phú Nhuận, Gò Vấp, xin được đưa ra con số để các bác tham khảo luôn để không phải lăn tăn:
Thường giá theo giờ: 50k, 60k, 70k, 80k (giá này chưa bao gồm tiền nước nếu có sử dụng thêm lấy từ dưới quầy lễ tân hoặc yêu cầu lễ tân mang lên sau khi lên phòng nếu có phát sinh, tùy nơi giá cả nước nôi khác nhau nha, các bác hỏi kĩ trước khi gọi nếu có nhu cầu sử dụng). Khung giá này là đúng và hợp lý, nhưng không phải ở khách sạn nào cũng áp dụng cho đúng cái sự hợp lý ấy. Ví dụ như tôi từng đi 2 khách sạn cách nhau chỉ 1-2 km ở khu vực Tân Bình. 1 cái phòng vừa cũ và đầy muỗi, vừa bị dính nguyên chai "Aquafina" đã nói ở trển, cái giường ngồi còn muốn lún mà thiết nghĩa chịch miết có ngày nó tòi cả lò xo lên quấn mie con cu vào...ấy vậy xuống tính tiền phòng vẫn 80k. Trong khi cũng 1 khách sạn khác, mới xây, phòng sạch sẽ và phải nói rằng không có gì để phàn nàn, ngoài ra lễ tân luôn cho bạn 2 lựa chọn, hoặc là phòng 50k hoặc là phòng 80k. Nếu bạn đặt mình vào trường hợp của tôi, bạn nghĩ rằng nên chọn nơi nào?!

Pupu

Mem lão thành
VIP Member
Công Thần VNanchoi
Bác dú viết bài nào cũng tâm huyết.

Pupu

Mem lão thành
VIP Member
Công Thần VNanchoi
Cảm ơn bác @Pupu đã tỉ mỉ ngồi đọc, càng nghiệm càng thấy kinh bác nhỉ :cool::cool::cool:
Pu cũng bị nhiều cú đau. Mà mỗi lần thì thêm kinh nghiệm thôi. Kakaka. Thế mới nh cảm xúc. :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
Suy nghĩ mất mấy hôm, Dzú tôi cũng khá là băn khoăn. Phần vì ban đầu định "chỉ mặt, đặt tên", viết hẳn 1 bài lên danh sách những khách sạn lởm mà bản thân tôi cũng từng bị sập hầm các bác ạ. Tuy nhiên, suy đi nghĩ lại cho cùng thì nhìn về mặt chủ quan và khách quan, tôi cảm thấy nên thay đổi cách viết, cách tiếp cận vấn đề, để bài viết vừa mang tính xây dựng, vừa mở rộng hơn cách nhìn nhận cho cả Checkers và Mỹ Nữ khi lựa chọn địa điểm.

Thứ nhất, bạn phải luôn ghi nhớ rằng mỗi khi đã nhắn tin set kèo thành công với Mỹ Nữ và nhận được địa chỉ, thì đến đúng địa chỉ đã hẹn. Mỹ Nữ khôn ngoan và tôn trọng khách hàng sẽ không chấp nhận chạy theo khách sạn mà Checkers yêu cầu. Ở phạm vi trang web vnanchoi, tôi tin BQT sẽ có trách nhiệm đến cùng đối với những Mỹ Nữ tôn trọng quy định mà BQT đề ra. Nếu trong trường hợp các em đã chấp nhận "chạy" khách sạn theo yêu cầu của khách, thì tất cả mọi rắc rối, tranh cãi, hay bất kì vấn đề nào xảy ra có liên quan đến khách lấy số từ vnanchoi, chúng tôi đều miễn giải quyết.

Thứ hai, đây là set kèo đi check hàng, nên chắc chắn không thể có chuyện giá phòng phải chính xác 100% như biển hiệu. Biểu hiện rõ nhất các bác checkers có thể thử 1 trong 2 trường hợp sau:
1. Các bác lấy phòng, đưa CMT và nói nghỉ giờ thì lễ tân sẽ tự xếp phòng cho các bác. Nếu là khách sạn làm ăn uy tín, họ sẽ thẳng thắn báo giá ngay tại chỗ trước khi các bác lên phòng luôn. Giờ đầu xxxk, giờ tiếp xxk. Đương nhiên các bác sẽ tự nhủ ủa sao giá khác giá ghi ngoài bảng vậy (nhưng đó là đối với bác nào mới đi check lần đầu thôi, còn lại các ae checkers khác tôi nghĩ các bác đều tự hiểu được cái quy luật bất thành văn mà đúng không, và thường thì giá phòng này, là đã được tính cả tiền BAO CAO SU vào rồi đấy).
2. Đứa lễ tân nó sẽ không báo giá phòng, nếu các bác không hỏi, nó sẽ lơ luôn. Trường hợp này thì 50-50 nha, tôi chưa khẳng định ở bước này là vì khi tính tiền thì mới lòi ra chuyện, nên tôi sẽ tiếp tục đề cập bên dưới.

Thứ ba, khi đã lên phòng. Các bác hãy khoan báo số phòng vội cho Mỹ Nữ. Tôi phải nhắc ngay điều này vì nhiều ông đi check hàng là chỉ biết sướng con cu mù con mắt, chẳng còn để ý gì đến an toàn hay quyền lợi của bản thân. Hãy thứ tự làm theo các bước sau:
1. Bật hết công tắc điện lên, đèn phòng, máy lạnh, nhìn qua tổng quan phòng một lượt và cảm nhận. Xin được hỏi các bác, điều này mất của các bác bao nhiêu giây đồng hồ trong cuộc đời, và tội gì mình không làm. Các bác cảm thấy sao khi phải trả 80k/tiếng cho 1 căn phòng đầy mùi hôi "hàng" đá, hay máy lạnh rỉ nước chảy long tong, hoặc là nước máy chua lèo đầy phèn. Các bác có chấp nhận cũng phải trả đúng giá cho 1 căn phòng đầy đủ tiện nghi, trong khi phòng các bác nhận được lại là 1 cái ổ hư điện, hư đèn, máy lạnh chạy như tiếng máy cày, muỗi bay vèo vèo trong lúc chịch?!
Vâng, có lẽ những điều tôi nói ra đối với 1 vài bác không đáng là gì, nhưng tôi tin đối với không ít checkers, đó là những điều đáng để quan tâm. Và tôi cũng gửi đến các em Mỹ Nữ những điều mình trình bày. Các em có thể vì miếng cơm, manh áo nhưng cái đặc thù của ngành "công nghiệp cảm xúc" này là như thế đó thưa các em. Chẳng ai còn hứng thú khi phải làm tình với đối tác trong một căn phòng dơ bẩn. Cảm xúc nào thăng hoa cho nổi khi đang chịch mà bị muỗi cắn, hay vừa bước vào phòng mà ngửi phải toàn mùi hôi ma túy đá. Tôi để lại vài câu hỏi cho các em tự suy ngẫm và lựa chọn cho đúng khách sạn để mà làm, bởi khách họ có còn muốn quay lại với các em hay không, một phần cũng vì cái chỗ hẹn chịch đó các em ạ.
2. Hãy làm điều này như một thói quen. Hãy mở và kiểm tra toàn bộ các hộc tủ, tủ quần áo, thậm chí, là bất kì chỗ nào nếu các bác nghi ngờ khách thuê phòng trước các bác có sử dụng ma túy đá. Có một mánh lới là hãy bật máy lạnh lên và chọn chế độ lạnh nhanh, vì trong không khí lạnh thì cái mùi "hàng" đá sẽ bị lộ ra ngay, mùi hôi rất đặc trưng. Nếu cần thì bật đèn pin trên điện thoại soi cả dưới gầm giường í, bởi mấy thằng phê đá thì nó không đủ chăm chỉ để giấu hàng kĩ đến mức không thể tìm ra đâu. Tôi chia sẻ vấn đề này vì chính tôi cũng là người từng trải qua. 1 lần đi check hàng ở Tân Bình và "vui tay" mở cái tủ quần áo cũ mèm ra, thì phát hiện 1 chai nước suối Aquafina được cắm 1 cái ống hút đá xuyên qua nắp chai, chắc chắn của khách đêm trước hoặc cách đó vài tiếng nên mùi đã không còn. Thế nên vẫn phải hết sức lưu ý các bác hãy kiểm tra trực quan bằng cách đã nói như ở trên nhé.
Các bác đi check hàng, và sẽ không thể nào biết được khách sạn bị kiểm tra hành chính đột xuất. Rõ ràng, các bác có thể vốn là checkers văn minh, không sử dụng chất kích thích nhưng một khi đã vô tình rơi vào những tình huống "tình ngay lý gian" tôi trình bày ở trên thì rõ ràng là chỉ có về phường trước rồi nói chuyện sau, đó là còn chưa kể đến những rắc rối khác đối với chính quyền địa phương (nếu có). Thế nên, lời khuyên chân thành là hãy biết cách tự bảo vệ bản thân. Nếu phát hiên thấy những thứ "ngoài ý muốn" đó, hãy điện thoại ngay cho lễ tân yêu cầu đổi phòng, bởi đó là QUYỀN LỢI CHÍNH ĐÁNG khi các bác bỏ đồng tiền đi check hàng đó.
Rất ý nghĩa

S

số_7

Guest
Hay quá bác vú ơi.rất đầy đủ.ae nên xem và lấy làm kn cho bản thân

H

huuphuong321

Guest
Bài viết hay , cảm ơn bác nhiều . Ai có kinh nghiệm j thì chia sẻ thêm nha

Pupu

Mem lão thành
VIP Member
Công Thần VNanchoi
Xuân N...., Thanh.....,bak tìm hiu thêm nha, chia tay 38 NTB nhá
38 NTB là " QMT" á bác. Nó mới sơn sửa lại pu mới đi tránh dịch ở đó mấy lần cũng được á bác. Có cái 36 NTB với 12 NTB thì hơi tệ.

Pupu

Mem lão thành
VIP Member
Công Thần VNanchoi
12 NTB từ lúc đi Ngọc Tình tới giờ bao năm chẳng sơn sửa ngày cang xuống cấp. Chán chết

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom