Lời Em Muốn Nói ....

Status
Không mở trả lời sau này.
Cuộc sống này, nếu chúng ta không có hi vọng, thì dù ta có 100 triệu hay 100 tỷ trong tay cũng chẳng thể làm được gì một cách hiệu quả !
Không phải Sài Gòn đã bớt đắt đỏ hơn, cũng không phải tôi mạnh mẽ chỉ là do các bạn còn sự lựa chọn, còn được trong bao bọc , còn được tròng vòng "an toàn" Còn tôi không có sự lựa chọn, tôi phải sống . Vì Khóc cũng phải sống,cười cũng phải sống,thì chúng ta cười để sống với nhau có phải tốt hơn không?"
Những đứa con gái làm công việc này, áp lực và khốc liệt lắm , nhưng nó lại là con đường đánh đổi nhanh nhất ,kai công việc tuy ko tốt đẹp gì, nhưng nó là thứ tồn tại từ xưa tới nay, Vì nó thỏa mãn cái bản năng của đàn ông . (chả liên quan có vợ hay là ko).

Chẳng ai muốn mình trở thành người xấu, ai cũng muốn một cuộc sống ngẩng cao đầu không hổ với người, không thẹn với lòng. nhưng cuộc đời đôi khi chẳng như ý muốn, và bản năng của con người chính là bản năng sinh tồn, bao nhiêu cũng sống được, ở đâu cũng sống được. Còn hi vọng là còn tất cả.......
Nếu bạn làm điều gì mà bạn cho là đúng, thì hãy làm đi, đừng nghe ai cả. Bởi vì quyền nói là của họ nhưng không ai phải chịu trách nhiệm cho những thất bại, khổ đau của bạn ngoài bạn đâu. Mình bỏ mồ hôi và nước mắt mới có đc cái đồng tiền đó, tuy nó dơ bẩn nhưng nó cũng là đồng tiền sạch nhất vì đánh đổi mua vui lấy tiền chứ ko phải đồng tiền bẩn thỉu của mấy thằng làm điều xấu và trộm cắp.......
Nên khuyên các bạn ai trong nghề này như mình thì hãy cố gắng vượt qua, vì đời ko hại những người chịu khó đâu

Những đứa con gái đi làm công việc này , cho dù họ đáng thương hay đáng giận cũng không đến phiên tôi bình luận, Nhưng một số bạn tôi biét họ chấp nhận ăn chia thậm chí 50% với mỗi lần đi khách của mình ... tôi không hiểu họ bị ngu,họ quá lười nghiên cứu thị trường, hay họ không nghiêm túc trong công việc.? tại sao không có khách? Vì công nghiệp ,thái độ ,làm không hiệu quả?Trong ngành công nghiệp LẤY TÌNH ĐỔI TIỀN này Mất lòng tin của khách hàng là mất trắng, đó là hệ quả tất yếu của việc làm ăn thái độ lồi lõm. Công việc nào cũng là một là con đường rất dài, chỉ có uy tín mới giúp chúng ta đi trên con đường đó, bằng không sẽ phải trả giá = CHẾT YỂU

Em thích đặt hẹn trước 2h đến 3h. Nếu một khách nt hoặc điện thoại đến kiểu bất lịch hay giọng điệu biến thái thì xin lỗi e miễn rep và tiếp“Sự cẩu thả trong bất cứ nghề cũng là một sự bất lương rồi.Nhưng sự cẩu thả trong văn chương thì thật là đê tiện” . vì E thà có 2 hoặc 3 khách chắc chắn còn hơn là 10 khách vãng lai.....
Đây là quy luật 80-20 em đã học từ người chủ ^^ gai’ mà e lần đầu tôn trọng từ khi bước chân vào cuộc sống khắc nghiệt này Em muốn thể hiện rằng mình đặc biệt, nhưng không kiêu căng , em phải học từ những lỗi lầm của mình.

Em k bao giờ hỏi về gia đình của khách. Không phải vì điều này vượt quá ranh giới của sự riêng tư, nhưng nhỡ khách đang có chuyện buồn thì sao? Nói về điều này sẽ khiến khách buồn, tôi thì không bao giờ muốn khách buồn.Cũng với lý do này, tôi cũng không bao giờ tha thở nói về những chuyện phiền lòng với khách,Tôi luôn nhớ có câu nói: "Nếu tôi đói và anh no, anh chẳng bao giờ hiểu nổi tôi". Tương tự, một khách hàng sẽ chẳng hiểu những vấn đề vớ vẩn của tôi.Sau khi nghe tôi kể khổ, có thể khách sẽ giúp tôi một lần, hai lần, nhưng nó có thể biến một khách hàng trung thành thành một khách vãng lai.Thêm vào đó, sẽ cố gắng mỗi khi gặp khách sẽ làm cho khách vui vẻ và hài lòng với số tiền họ bỏ ra và hài lòng vs dịch vụ của tôi .
ĐÀN ÔNG THÍCH GÁI ĐẸP nhưng CŨNG THÍCH GÁI THÚ VỊ .
Bỏ nghề này rất khó.Thường những bạn làm công việc này sẽ nghĩ chỉ làm một thời gian ngắn thôi, tiết kiệm được một số vốn rồi bỏ. Sau đó là thêm time nữa nữa.... nhưng rồi một năm nữa lại qua đi ....Và thế là họ đã trong nghề 10 năm, tôi không muốn mình là một trong số đó ở lại lâu trong kai ngành công nghiệp LẤY TÌNH ĐỔI TIỀN này......

P/s : rảnh rỗi sinh nông nổi các
thím gạch đá nhẹ em :cool: :confused::eek::p:p:p
quá chuẩn ...chuẩn không cần chỉnh luôn ...triệu like

U

utc2013

Guest
Anh Vũ nói :Tiền nhiều để làm gì ?
Ủn nói :Ko để làm gì hết.
Anh Vũ hỏi: Vậy mày ráng cày kiếm tiền chi ?
Tôi nói :Lo cho vợ con.Dư ít đi lên VNanchoi giải toả,dư ít thì làm tour,dư ít thì ủng hộ MN .
Cuộc sống quá phức tạp,tiền chỉ là công cụ,chẳng ảnh hưởng gì đến cuộc sống .
Em gái Mưa ak,điều thú vị không phải Chịch kiếm tiền mà là đem lại niềm vui ,hân hoan,phấn khích vui vẻ của 02 bên .Nó giúp đỡ một số người vì áp lực cuộc sống ,tiền bạc,gia đình.Đó mới là điều tốt đẹp nhất anh muốn gửi đến em và tất cả MN ở diễn đàn này.
Cuộc sống không đơn giản là tiền và tình dục.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom