Mong đợi "Danh sách Mỹ Nữ làm Tết Nguyên Đán Kỷ Hợi"

• Thread starter DejaVu
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.
D

DejaVu

Guest
Tết năm ngoái thật trọn vẹn niềm vui sung và sướng bên các Mỹ Nữ của vnanchoi nhà bác Sói, nên năm nay em nghĩ không chỉ riêng cá nhân mình mà các anh em checkers cũng sẽ rất mong muốn bác @Sói Trắng hoặc boss @acmatiensinh và các anh BQT vnanchoi có thể hỗ trợ để tổng hợp 1 bài viết "Danh sách Mỹ Nữ làm Tết Nguyên Đán Kỷ Hợi" .Và nếu thời gian cho phép thì có thể cập nhật thêm cả những bài report mà checkers đi trước đã trải nghiệm để các thành viên mới có cơ sở tham khảo trước khi lựa chọn set kèo.
Nếu được như vậy thì em nghĩ đây sẽ là cầu nối hữu ích trong dịp Tết này để các anh em có thể set kèo với các Mỹ Nữ của chúng ta thuận lợi hơn.
Tất cả trên đây là những ý kiến đóng góp của em xuất phát từ tinh thần xây dựng môi trường vui chơi thoải mái, tiện lợi cho anh em, và cũng một phần tạo điều kiện cho Mỹ Nữ có thêm khoản thu nhập ngày Tết.

Xin chân thành cảm ơn boss @acmatiensinh , anh @Sói Trắng , tập thể BQT Diễn Đàn vnanchoi vì sự tận tụy trong suốt năm qua để có những sự thay đổi tích cực về giao diện web, cũng như những Mỹ Nữ mới ngày càng chất ngất cành quất (hehe).
Kính chúc đại gia đình vnanchoi thật nhiều sức khỏe, tài lộc và niềm vui trong cuộc sống.
Thân ái và trân trọng,
@DejaVu

D

DejaVu

Guest
1 like cho chuyên chesk dạo
Đúng ý luôn a vu ơi
Dzú nhớ năm ngoái cũng có khách vãng lại hoặc anh em lâu ngày onl web cũng vào hỏi có Mỹ Nữ trực Tết không, thế là cứ gửi họ đường link "Danh sách Mỹ Nữ Làm Tết" là ok. Mà còn mấy ngày nữa là pháo bông nổ bùm bùm rồi, nôn cái danh sách thần thánh ấy ghê các bác ạ, kakaka :p:p:p

D

DejaVu

Guest
Năm nay kinh tế ổn định, hì vọng mấy em k phải cày tết
Giải thích luôn từ đầu câu chuyện để bác @khoái liếm lồn hiểu rõ vấn đề.

Đứng ở khía cạnh của Mỹ Nữ, tôi xin giải thích như sau:
1. Nhân viên (Mỹ Nữ) họ quyết định trực Tết là bởi mong muốn kiếm thêm thu nhập, vì chắc chắn trong năm qua họ gặp khó khăn trong công việc.
2. Cơ hội được nhận "lì xì" từ checkers cao hơn (bởi nó cũng giống như cái văn hóa đã ăn sâu vào đất Việt người Việt).
3. Ít nhân viên đi làm hơn thì khoản thời gian đó là cơ hội họ chạy được nhiều phòng hơn, kiếm được nhiều mối quen hơn (nếu làm tốt), để sau này vẫn có nguồn khách ổn định.

Đứng ở khía cạnh Checkers, tôi xin xác nhận như sau:
1. Checkers đi tìm niềm vui, sự thỏa mãn trong khoản thời gian được nghỉ ngơi, không phải lo toan về công việc như trong năm, vì thế mà tâm lý cũng có phần thoải mái và dễ chịu hơn.
2. Checkers cũng phải hiểu rõ, dịp Tết một lượng lớn Mỹ Nữ về quê, tạm nghỉ, đồng nghĩa với việc CUNG không ĐỦ với CẦU. Điều này tôi dám khẳng định bởi đó là sự thật hiển nhiên trong khoản thời gian Tết, thế nên tôi cũng hy vọng checkers vnanchoi là những người thấu tình đạt lý, hiểu được điều thứ nhất để tiếp thu điều thứ hai, và tự mình đưa ra quyết định phù hợp khi set kèo, tránh để chuyện không vui xảy ra ngày Tết, mất lòng cả đôi bên.
3. Ngày thường, anh em checkers chúng ta gọi là "tiền bo", "tiền tip", "cho thêm",v.v. Còn ngày Tết, thì đó gọi là "lì xì". Nhưng tụ chung lại, đó vẫn là cái "khoản ngoài" để thể hiện "sự ưu ái, quý mến và ghi nhận" những điều tốt mà checkers nhận được từ dịch vụ, từ ngoại hình của Mỹ Nữ. Ai cũng hiểu rõ, không ai buộc checkers đi bất kì Mỹ Nữ nào bất kể ngày thường hay ngày Tết thì cứ phải "típ, bo" hay "lì xì".

Đứng ở phương diện chung, tôi rút ra những điều như thế này:
1. Ngày Tết, chuyện rượu bia là không thể tránh khỏi. 10 ông checkers hết 7-8 ông có hơi men. Xin lỗi Dzú tui thẳng tính nên nói câu mất lòng trước, âu cũng vì không khí chung để khỏi phải xảy ra những chuyện dở khóc dở cười. Nếu tự cảm thấy bản thân không còn kiểm soát được thì vui lòng checkers hãy để khi tỉnh táo lại mà set kèo, các em Mỹ Nữ cũng đừng vì tham 1, 2 kèo mà nhận lời set kèo, rồi đến khi không thể chiều được khách lại đâm ra đôi bên cự cãi.
Hãy nhớ khi Checkers say xỉn, họ "sướng" bằng hơi men. Và đồng thời, Mỹ Nữ phục vụ trong sự "gồng mình". Thế cả đôi bên có đáng vì vài trăm bạc mà rước cái bực tức vào người không?!
2. Từ chỗ CUNG không ĐỦ số CẦU, tôi khuyến nghị:
2.1. Trong tin nhắn set kèo, đôi bên hảy thỏa thuận rõ ràng thời gian Checkers phải chờ Mỹ Nữ (nếu Checkers set kèo với Mỹ Nữ nào đông khách). Nếu Mỹ Nữ cảm thấy đã làm đủ lượng khách trong 1 ngày, có thể cho Checkers 1 cái hẹn khác (vào ngày kế tiếp chẳng hạn), và nên có tin nhắn rõ ràng. Tránh dẫn đến tình trạng cơ thể cuối ngày đã mệt, không thể hòa nhập cùng checkers, hoặc cuối ngày gặp phải khách say xỉn, rượu bia, làm không hài lòng dễ lời qua tiếng lại.
2.2. Checkers nếu thấy khách sạn nơi Mỹ Nữ hẹn kẹt phòng, nên quay lại vào lúc khác. Sở dĩ tôi đưa ra lời khuyên như vậy bởi thực tế cho thấy ngày Tết các khách sạn nhân lực lao công, phục vụ phòng đều thiếu người và họ phải tăng ca. Đó là tôi chưa đề cập đến vấn đề vệ sinh sinh phòng ốc như thế nào. Tôi còn nhớ lời 1 anh mem lão thành từng chia sẻ trong buổi offline tháng 4 năm ngoái:"Nếu đi check mà hẹn ở khách sạn bẩn thì thà anh xin lỗi Mỹ Nữ hủy kèo, anh không đi vì đến nơi bẩn thì hỏi các chú làm gì còn hứng mà chịch?!". Vâng, tôi để lại câu nói này, để thứ nhất là các bác checkers tự lưu tâm, và kế đến là các em Mỹ Nữ hãy cân nhắc khi chọn khách sạn nơi mình đi làm. Thiện cảm của checkers dành cho các em Mỹ Nữ không đến từ những điều quá cao xa đâu nha các em.
2.3. Điều tuyệt đối cấm kị rút ra từ 02 điều trên: CẤM TRÁO HÀNG và CÔNG NGHIỆP. Và ở điều lưu ý này mong các bác Checkers hãy luôn là những người văn minh và sáng suốt khi đi checker, và hợp tác với diễn đàn để đảm bảo Mỹ Nữ cung cấp dịch vụ trên vnanchoi là các chị em luôn mang đến sự hài lòng cho khách hàng. Đừng vì sự cả nể, ưu ái hay "thông cảm" cho một cá nhân nào mà chúng ta làm mất đi thương hiệu và cái chất của vnanchoi.com

Tôi không đồng ý với quan điểm của bác @khoái liếm lồn bởi hai điều:
1. Tôi không xét về cá nhân bác, nhưng nhìn trên bình diện chung, năm 2018 vừa qua là một năm thực sự khó khăn xét về nhiều mặt, chỉ đến dịp Tết Nguyên Đán Kỷ Hợi thì mọi người mới mong chờ vào lương, thưởng để có thêm khoản dư dả chi tiêu cho dịp Tết. Mỗi năm chúng ta chỉ có một cái Tết và cũng chính vì lẽ đó, hãy sống trọn cái Tết của mình. Diễn đàn luôn sẵn sàng hỗ trợ thông tin để các anh em Checkers có được niềm vui trọn vẹn ngày Tết.
2. Tôi đứng ở phương diện 01 con người bình thường, thời buổi khó khăn ai chẳng cần tiền, hay cụ thể là cần công việc để có thể kiếm ra tiền. Các em Mỹ Nữ đi làm, cũng vì đồng tiền, vì hoàn cảnh, vì miếng cơm manh áo, vì gánh nặng nợ nần,v.v. Thế nên tôi dám khẳng định sẽ KHÔNG có chuyện "KHÔNG PHẢI CÀY TẾT" ở đây, bởi nếu không thì các em ấy lại phải đăng ký trực Tết làm gì. Nhưng nói đi cũng phải nói lại, tôi mong các em Mỹ Nữ dù CÀY TẾT, nhưng hãy luôn nhớ lấy những cam kết, ít ra là với bác @Sói Trắng khi các em đã quyết định đồng ý lên bài ở trang vnanchoi .

Lời sau cùng , trên đây là những điều bản thân tôi tích góp được sau thời gian đi check. Nói một lời thật lòng, các em Mỹ Nữ đa phần làm nhiều hơn 01 trang thì may ra mới đủ "sở hụi" cho những chi phí hàng tháng. Thế nên, nguồn khách của các em cũng là thập phương tứ xứ, đủ loại thành phần. Các em đi làm, các bác Checkers đi tìm niềm vui, sự thỏa mãn. Vậy nên song phương hãy luôn nhớ những nguyên tắc căn bản để tự giữ thân.

Hy vọng những góp ý và phân tích của tôi sẽ giúp tôi và các anh em Checkers, các chị em Mỹ Nữ vnanchoi và cá nhân bác @khoái liếm lồn tìm được điểm tương giao, âu cũng vì niềm vui chung.
Tôi phản biện với sự phân tích và tinh thần xây dựng, thế nên hãy hồi đáp với điều tương tự.
Bình luận đả kích, mang tính gây gổ hoặc thiếu văn hóa tôi xin miễn phúc đáp.

Thân ái và trân trọng,
@DejaVu

Có danh sách rồi, chúc cho mí em đông chim, mà tết thường là đông chim lắm ! KK
@DejaVu pác phân tích rất trí lý, thật là sâu sắc và diễn đàn rất cần những checker như vậy ;)

D

DejaVu

Guest
Bác vu năm nay lên bài mấy em hàng làm tết đi, đây là danh sách đây

Em cảm ơn anh boss @acmatiensinh
Danh sách trên em vừa kiểm tra và đối chiếu lại thì có 3 vấn đề:
1. Hạnh Mai - Tân Bình - xxx762: có trực Tết, chưa cập nhật.
2. Mộc Trà - Tân Bình - xxx889: không có bài.
3. Mộc Trà - Quận 10 - xxx464: bài đã khóa.
Anh rà lại giúp em lần nữa nha, em đang tổng hợp link và các bài report ạ.
Thân ái chúc anh boss nhiều sức khỏe và Tết vui vẻ.
@DejaVu

D

DejaVu

Guest
Cập nhật: anh @acmatiensinh xem lại giúp em 2 bài này luôn nha, để không bị trùng ạ.
1. Ngọc Diễm - Tân Bình - xxx351
2. Vân Anh - Tân Phú - xxx072

lặng lẽ

Mem lão thành
Thành viên BQT
MOD
Công Thần VNanchoi
E nào k có trong danh sách trên thì khỏi đưa ....
Mộc trà Q10 chuyển bài qua Bình Thạch
Bác @DejaVu chịu khó xem lại quận tìm bài em hàng đi anh ACMA đưa thì bài viết nó ở đâu đó trong box hàng hoặc box mb đó k nhầm đâu.
Ngọc diễm vs Vân Anh là 2 bài 2 tên khác nhau ko trùng gì đó đâu.

acmatiensinh

Tư Vấn Viên
Em cảm ơn anh boss @acmatiensinh
Danh sách trên em vừa kiểm tra và đối chiếu lại thì có 3 vấn đề:
1. Hạnh Mai - Tân Bình - xxx762: có trực Tết, chưa cập nhật.
2. Mộc Trà - Tân Bình - xxx889: không có bài.
3. Mộc Trà - Quận 10 - xxx464: bài đã khóa.
Anh rà lại giúp em lần nữa nha, em đang tổng hợp link và các bài report ạ.
Thân ái chúc anh boss nhiều sức khỏe và Tết vui vẻ.
@DejaVu
mộc trà xxx464 k làm tết
mộc trà xxx889 k làm nữa
hạnh mai xxx762 có làm tết

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom