Tiền

Status
Không mở trả lời sau này.

bảo yến

Vãi L inh.h ỒN
mỹ nữ Vnanchoi
Công Thần VNanchoi
Tôi kể cho bạn nghe tại sao tôi lại thích tiền !!!

Vì 7 Tuổi...
Tôi biết thế nào là nỗi nhục của kẻ sống trong nhà của họ hàng mà k phải bố mẹ mình cho dù họ nuôi tôi có lợi cho họ,nhưng họ hàng thân thích cưu mang chỉ là trên giấy tờ ,thêm miệng ăn và tiền hao hụt đi mới là thực tế .

Vì Tôi Biết....
Vì tiền mà người ta có thể trở thành kẻ ăn cháo đá bát và cướp cả miếng cơm của những đứa trẻ ,tình nghĩa không giá trị bằng đất đai nhà cửa .

Khi 18 Tuổi
....
Tôi biết sống trên mảnh đất đô thị này người ta sẽ chỉ coi bạn là một con nhà quê,sẽ chẳng ai tôn trọng bạn nếu bạn không có tiền và thiếu chỗ đứng .

Vì Tôi Biết....
Tiền để có được không chỉ đơn giản là rơi mồ hôi,mà còn cầm nó với bàn tay rướm máu

Vì Tôi Biết ...
Nếu không có điểm tựa nếu không bước vào con đường tội lỗi , nếu lao động chân chính bạn sẽ thấy :
TIỀN THẬT BẠC VÀ ĐỜI NHIỀU BẤT CÔNG !!!

Vì Tôi Biết ....
Nếu có nhiều tiền tôi có thể thay đổi được cái nhìn từ gia đình và xã hội. Dù tôi có là công nhân viên chức hay một Kon Đỹ:) đi nữa , thì cách tôi kiếm tiền sẽ chẳng quan trọng bằng việc tôi có bao nhiêu tiền .

Vì Tôi Biết ....
Vì tiền bạn bè có thể bán đứng hay phản bội hoặc vô ơn với bạn cho dù bạn có tốt hay tử tế đến thế nào .

Vì Tôi Biết...
Chị em ruột đôi khi nta vẫn đặt quyền lợi của chính mình lên trên tình nghĩa , khi bạn thất thế đồng nghĩa với việc giá trị của bạn cũng tuột dốc theo .

Vì Tôi Biết....

Ngoài sức mạnh của đồng tiền tôi k nên đặt niềm tin vào đâu hết !!!

Đã có lần từng trầm cảm vì tiền
đổ bệnh vì tiền và đến giờ vẫn phải gồng mình lên để tìm kiếmThật lòng chẳng ai thích vì tiền
mà muộn phiền khốn khổ .Chỉ là ....TÔI KHÔNG THỂ DỪNG LẠI

Vì tiền chính là sinh mệnh Là tương lai của tôi
một tương lai độc lập .Tôi thích tiền vì tất cả những lý do trên nhưng tôi không đánh mất những bản chất trong con người mình !!!o_O

U

utc2013

Guest
Em gái mưa !!!!!
Có lẽ đúng nhưng chưa đủ .
Bạn bè có thể bán bằng tiền,phản bội vì tiền nhưng có những thằng bạn không thể mua được bằng tiền .
Mấy ông kinh tế hay nói “Những thứ không mua được bằng tiền ,thì mua được bằng rất nhiều tiền” .Thực ra nó đúng với bản chất xã hội nhưng không đúng theo bản chất tự nhiên của con người.Minh chứng là hồi không có tiền người ta phản bội nhau bằng tình có sao đâu,hehe
Nhưng mà 01 điều không thể thay đổi đó là :Giai đoạn này không kiếm tiền thì sau này kiếm tiền bằng cách nào .Không những kiếm tiền mà phải kiếm tiền thật nhiều nha em .
Thương em !

K

khánh như

Guest
Hay qua tỷ.. . Đung la tiền có sức mạnh thât.. Người ta khác nhau o cach tiêu tiền...

Bao Yen than! Do la tam trang cua rat rat nhieu nguoi ... trong do co anh. Mong em luon tre, khoe lam viec co nhieu tien va quan trong phai biet dung tien de ra tien moi mong lam chu duoc no em a!
Thuong!

S

số_7

Guest
"Vì tiền tâm hồn điên đảo
Vì tiền mà áo não tâm can
Vì tiền lang thang ngoài chợ
Vì tiền bán vợ đợ con"
Ôi vì tiền cái gì cũng dám làm.ma lực của đồng tiền rất là đáng sợ haizz

S

số_7

Guest
hãy để đồng tiền phục vụ cho mình, chứ đừng biến mình thành người phụ thuộc đồng tiền bác ah.
Đồng ý với bác là vậy nhưg ở xã hội này ai mà nghĩ như bác thì đâu có xảy ra án mạng hay cướp giựt đúng ko hehe

bảo yến

Vãi L inh.h ỒN
mỹ nữ Vnanchoi
Công Thần VNanchoi
"Vì tiền tâm hồn điên đảo
Vì tiền mà áo não tâm can
Vì tiền lang thang ngoài chợ
Vì tiền bán vợ đợ con"
Ôi vì tiền cái gì cũng dám làm.ma lực của đồng tiền rất là đáng sợ haizz

sợ MỖI tiền :eek::eek:
:p

Status