Nỗi Lòng Người Con Gái Làm Ngành!

Linh sang

mỹ nữ Vnanchoi
Công Thần VNanchoi
Núp với vỏ bọc bên ngoài là sự cứng cõi, chua ngoa và mạnh mẽ. Mấy ai đặt mình vào vị trí của người phụ nữ mang trên người hai chữ " trách nhiệm ". Khi cuộc sống sinh tồn và tương lai của những người bên cạnh người phụ nữ đang gặp rất rất nhiều việc...​
Với bao nhiêu hi vọng và mong muốn những người thân của người phụ nữ, được cơm no, áo ấm, cuộc sống được tốt hơn. Cha mẹ của người phụ nữ đỡ phải vất vả. Người phụ nữ phải gạt hết nước mắt để đem lòng kiêu hãnh, sự ngẩn cao đầu, sự tôn trọng của tất cả mọi người xung quanh. Đổi lấy sự ấm no và sự vất vả của cha mẹ.:oops:
Thế nhưng được mấy người hiểu cho người phụ nữ " kinh doanh vốn tự có " phải tủi nhục ra sao?​
Có đôi khi người phụ nữ ấy phải hi sinh tuổi xuân. Thậm chí nếu không may sảy ra sự cố, người phụ nữ phải đánh đổi bằng cả sự sống.v.v.:cool:
Khi người phụ nữ bước vào " kinh doanh vốn tự có " hằng ngày phải nge những lời đàm tiếu, sỉ vả bên tai của những người được gọi là " miệng đời " dành cho người phụ nữ " kinh doanh vốn tự có ". Không may những người thân của người phụ nữ ấy phát hiện ra thì cũng hiểu thế nào là câu " nước mắt chang cơm " nó đau như thế nào. Ấy thế mà người cùng chung với nhau trên con đường kinh doanh, lại không thương lấy nhau. Họ lại ganh ghét nhau, tìm đủ mọi cách để nhấn chìm lấy nhau. Ở cái ngành " kinh doanh vốn tự có " này. Thật sự phải nói đúng nghĩa là vắt chanh bỏ vỏ rất nhanh. Nếu người phụ nữ kinh doanh làm việc không tốt. Không đặt tâm mình vào vị trí khách hàng. Người phụ nữ đó không thể nhanh chóng cho mình cuộc sống mới được. Cứ lẩn vẫn của vòng xoáy kinh doanh này mà thôi.:(
Kinh doanh mà không tốt thì bị mọi người cười và dè bĩu. Còn kinh doanh tốt thì bị ganh ghét các kiểu.:rolleyes:
Khách hàng thì chín người nhưng lại tới 10 ý. Có những khách hàng cảm thông và đồng cảm cho người phụ nữ kinh doanh vốn tự có . Có những khách hàng đòi hỏi sự tỉ mỉ. Và có chút gì đó khắc khe hơn. :p
Làm sao người phụ nữ kinh doanh làm hài lòng 10 phân vẹn 10 được. Đòi hỏi sự khéo léo ở người phụ nữ kinh doanh. Nếu không đặt mục đích của sự hi sinh lên cái toi của bản thân. Chẳn mấy ai thực hiện được cuộc sống mới một cách nhanh chóng được:(
Thay vì ganh tị lẫn nhau, sao không lấy sự ganh tị ấy thành sự ngưỡng mộ, xem lại bản thân. Tại sao không được như người phụ nữ ấy. đang thiếu xót điều gì? Hay chưa đủ nhiệt huyết như người phụ nữ ấy. Chỉ có thay đổi bản thân mới có con đường phía trước. ;)
Hãy yêu thương lẫn nhau và cùng cho nhau một tinh thần và lời động viên lẫn nhau. Tuy chỉ là một lời nói nhỏ thôi. Cũng sẽ cho nhau động lực để bước trên con đường phía trước tươi sáng hơn.;):cool::p:D:);)

Người tạo Chủ đề tương tự Diễn đàn Trả lời Ngày
bảo yến Box tâm tình 16
bảo yến Box tâm tình 4
bảo yến Box tâm tình 28
Q Box tâm tình 5

Chủ đề tương tự

acmatiensinh

Tư Vấn Viên
Nếu ai đã nhúng chàm mới biết được độ kết dính của cái chất ấy. Gột sạch được hay không phải xem tâm đủ vững lòng và nhu cầu vật chất trong cuộc sống của mình đến đâu.

Chuyện ganh tị nhau là điều vốn có ở bất cứ ngành nghề nào, học biết cách bảo vệ bản thân là bài vỡ lòng khi bước ra xã hội này. Cũng khó cho mấy em đấy vì hoàn cảnh mấy em đi làm hầu như giống nhau, xã hội nhỏ trong gia đình mình chính là sự phản ánh tầng lớp xã hội lớn. Gia đình nơi mình sinh ra không lựa chon được nhưng muốn mình vươn lên tầng lớp khác hay hài lòng với vị trí của mình trong gia đình đều do mình chọn. Cạnh tranh không tránh khỏi thủ đoạn, mỗi lần mình vấp ngã chính là sự bổ sung thiếu hụt trí tuệ, có trách thì trách thiên bẩm của bản thân. Còn nếu không nghiệm được gì sau mỗi thất bại thì mình nên chấp nhận số phận của bản thân.

Khách hàng của mình chính là những người cho mình miếng cơm manh áo. Làm tốt nhiệm vụ của mình, làm hài lòng khách hàng đó là trách nhiệm của con buôn nên không có gì phải khen tặng cả. Khách hàng bỏ ra 1 số tiền để đổi lấy niềm vui, giải trí đó là trao đổi công bằng. Ai cũng muốn có được thứ mình đang thiếu, đang cần; thế nên, giao dịch trao đổi là sự công bằng, không phải dựa vào cả nể hay "thương thay cho số phận đàn bà" mà cầu xin sự đồng cảm của khách. Muốn hơn hẳn và vượt trội hơn bạn hàng khác thì bản thân em phải có gì đó đặc sắc hơn người ta. Ngồi suy ngẫm xem trời đã ban cho mình điều gì mà người phụ nữ khác không có, đó cũng là đặc trưng làm nên sự khác biệt của mỗi người.

Em vẫn còn trẻ, đường đời còn dài lắm em gái. Em còn nhiều thứ trong cuộc sống phải học lắm. Còn đến tuổi 50 mà e không đạt được mục tiêu của bản thân thì dẹp bỏ hết, an phận với vị trí hiện tại của mình là tốt nhất.

Linh sang

mỹ nữ Vnanchoi
Công Thần VNanchoi
Nếu ai đã nhúng chàm mới biết được độ kết dính của cái chất ấy. Gột sạch được hay không phải xem tâm đủ vững lòng và nhu cầu vật chất trong cuộc sống của mình đến đâu.

Chuyện ganh tị nhau là điều vốn có ở bất cứ ngành nghề nào, học biết cách bảo vệ bản thân là bài vỡ lòng khi bước ra xã hội này. Cũng khó cho mấy em đấy vì hoàn cảnh mấy em đi làm hầu như giống nhau, xã hội nhỏ trong gia đình mình chính là sự phản ánh tầng lớp xã hội lớn. Gia đình nơi mình sinh ra không lựa chon được nhưng muốn mình vươn lên tầng lớp khác hay hài lòng với vị trí của mình trong gia đình đều do mình chọn. Cạnh tranh không tránh khỏi thủ đoạn, mỗi lần mình vấp ngã chính là sự bổ sung thiếu hụt trí tuệ, có trách thì trách thiên bẩm của bản thân. Còn nếu không nghiệm được gì sau mỗi thất bại thì mình nên chấp nhận số phận của bản thân.

Khách hàng của mình chính là những người cho mình miếng cơm manh áo. Làm tốt nhiệm vụ của mình, làm hài lòng khách hàng đó là trách nhiệm của con buôn nên không có gì phải khen tặng cả. Khách hàng bỏ ra 1 số tiền để đổi lấy niềm vui, giải trí đó là trao đổi công bằng. Ai cũng muốn có được thứ mình đang thiếu, đang cần; thế nên, giao dịch trao đổi là sự công bằng, không phải dựa vào cả nể hay "thương thay cho số phận đàn bà" mà cầu xin sự đồng cảm của khách. Muốn hơn hẳn và vượt trội hơn bạn hàng khác thì bản thân em phải có gì đó đặc sắc hơn người ta. Ngồi suy ngẫm xem trời đã ban cho mình điều gì mà người phụ nữ khác không có, đó cũng là đặc trưng làm nên sự khác biệt của mỗi người.

Em vẫn còn trẻ, đường đời còn dài lắm em gái. Em còn nhiều thứ trong cuộc sống phải học lắm. Còn đến tuổi 50 mà e không đạt được mục tiêu của bản thân thì dẹp bỏ hết, an phận với vị trí hiện tại của mình là tốt nhất.
Dạ e xin tiếp nhận những ý kiến quý giá của a đã chia sẻ với e ạ.

Top Bottom