My Life - Nothing Is Impossible - Phần 2 Tình Cờ...

Gà_Rán

Phần II: TÌNH CỜ

- Mầy đi đâu vậy

Nó nghe tiếng noi thì nhận ra ngay là thằng Sơn, cùng phường với nó ỡ quê, tính Sơn vui vẻ và hay nói chuyện với nó

Nó: tao đi vệ sinh

Sơn: đi vệ sinh, cái ao mầy dính gì vậy

Nó lúng túng: à, nước mũi, tao bị sổ mũi

Sơn: à, sổ mũi, ra vườn ươm hỷ mũi hả

Nó: mầy khùng quá, thôi tao vào ngủ

Sơn: đm, tao biết hết rồi, tại ko nói thôi, mầy sướng thật, tao rình nãy giờ muốn bắn tinh luôn hahaha

Nó cười: vậy thì giữ bí mật dùm nha

Sơn: ừ, mai mốt cho tao rình nữa đc rồi hehe

Nó: mầy tới lắm rồi, thôi tao vào đây

Ngày tháng trôi qua nhanh, có thể lần này là lần cuối nó và Linh ân ái với nhau trong vườn ươm, Linh tựa đầu vào vai nó, đêm nay nó sẽ ko ngủ, còn mấy tiếng nữa thôi nó sẽ đc tự do, từ trước đến nay nó hoàn toàn ko có tình cảm gì với Linh, nó chỉ lợi dụng Linh mỗi khi nó ham muốn, phải, nó mất dạy, nó ko còn là người đàn ông như ở quê nữa, và cũng ko chỉ riêng Linh ân ái với nó ỡ cái vườn ươm này, mọi thứ điều là dối trá

Libh: mai anh ra quân rồi, anh nhớ lên thăm em nha

Nó: nếu có thời gian anh sẽ lên

Linh: anh nói ra quân sẽ lên sài gòn lập nghiệp mà, từ sài gòn ra biên hòa ko xa mấy hay để em vào thăm anh cũng đc, hihi

Nó: Linh à, thật chất anh ko hề yêu em, anh xin lỗi vì hơn một năm qua anh đã lừa dối em

Linh: anh đùa với em à, anh nói anh yêu em thật lòng mà

Nó đứng lên: anh nói nghiêm túc, chỉ vì anh muồn thân xác của em nên anh mới nói vậy thôi, anh xin lỗi

Linh liền đứng dậy tát vào mặt nó một cái thật mạnh: đàn ông các người điều khốn nạn như nhau cả, tôi ko cấn, đừng xin lỗi tôi

Linh nói mà hai hàng lệ tuôn rơi rồi bỏ đi, nó biết khi làm vậy sẽ có lỗi với Linh nhưng sự ham muốn của người đàn ông khốn nạn này ko kiềm chế đc, bởi vì trong tim nó chỉ dành cho một người mà thôi

Trời sáng sau khi làm lễ nó lên xe về nhà, nó chờ đợi cái ngày này lâu rồi, rất nhiều việc đang chờ nó làm, tương lai nó sẽ bắt đầu từ đây và em nữa

Xuống xe nó đi xe ôm về nhà, ngôi nhà quen thuộc trước mắt nó, mẹ vui mừng khi thấy nó vừa bước vào cánh cửa và ôm nó vào lòng, nước mắt mẹ rơi, nó cũng ko kiềm e9c nỗi xúc động

Mẹ: con trai của mẹ ốm đi nhiều quá, vào nhà tắm rửa rồi mẹ nấu mấy món con thích tối nay con gọi bạn bè lại chơi nha

Nó cười: da, mà mẹ làm ít thôi, chỉ có gia đình mình, bạn bè con lên sải gòn hết rồi, đứa đi học đứa đi làm, ko còn ai ở đây đâu, mà bố đâu rồi mẹ

Mẹ: bố con đi làm rồi, chiều tối mới về

No gật đầu rối lên phòng thay đồ, cảm giác thật thoải mái, nó làm một giấc đến chiều. Khi thức dậy nó liền lấy điện thoại gọi cho chị Út, nhưng ko bắt máy, nó tắm rửa rồi lấy xe chạy lên nhà bé Mi

18 tháng làm những con đường lạ lẫm và mới mẽ, có nhiều tụ điểm ăn chơi hơn trước, nó chạy đến nhà Mi nhưng căn nhà đã khóa cửa, nó hỏi thăm nhà chị Út thì đi làm chưa về, nó ngồi chờ chị đến khi trời sụp tối thì có ánh đèn xe thắng lại trước cửa nhà chị

Nó: chào chị Út

Chị giựt mình: trời, duy, em về hồi nào vậy, trong em khác quá

Nó: em mới về hồi trưa chị, bé Mi có ở nhà ko chị

Chị thở dài: bé Mi qua Sin sống hơn một năm nay rồi em, cũng chưa thấy về đây nữa, Mi có gọi cho chị mấy lần, nói nếu em có khó khăn gì thì giúp cho em, mà chị gọi lại thì ko đc

Nó ngậm ngùi lấy trong túi cái bao thư ra: chị cho em gữi, khi nào Mi về chọ đưa cho Mi dùm

Chị: thôi, em giữ đi, Mi biết em thế nào cũng trả lại nên đã nói chị trước là đừng lấy rồi

Nó: vậy thôi khi nào chị liên lạc đc với Mi thì cho em hay nha, em xài số cũ, cám ơn chị

Chị gật đầu rồi nó lên xe chạy về, làm sao nó có thể liên lạc với Mi đc bây giờ, ở nơi đó Mi có hạnh phúc như nó nghĩ ko, dù Mi có đi đâu chăng nữa nó cũng sẽ cầu mong cho Mi vui vẻ với cuộc sống hiện tại

Nó về đến nhà mọi thứ đã đc dọn sẵn lên bàn, nó chưa thấy bố mẹ nó nên ngồi vào bàn chờ

Mẹ: con về rồi à, con đi đâu vậy

Nó: da, con chạy lại nhà của mấy đứa bạn học chung nhưng tụi nó đi đâu hết rồi, thôi mình ăn đi

Bố mẹ ngồi kế nó, bố nói: con về đây thấy đường phố thế nào

Nó gấp miếng thịt bò cho bố: dạ khác xưa nhiều, bố có đi khám bệnh thường ko

Bố: có chứ con, con dự tính tương lai thế nào, có muốn thi đại học dây dựng nối nghiệp bố ko

Bố luôn mong muốn nó sẽ tiếp bước theo con đường của bố, còn nó thì ko muốn, nếu nói ra sẽ làm bố buồn nhưng nó muốn quyết định tương lai của mình, làm những gì nó thích thì nó mới có động lực để làm

Nó dừng đũa: da, con xin lỗi bố, con muốn theo con đường nghệ thuật, tuần sau con sẽ lên sài gòn sống, con lớn rồi, con có mục tiêu và lý tưởng sống của mình, mong bố thông cảm và ủng hộ cho con

Bố lấy tay xoa đầu nó: con nói đúng, con đã lớn, đến lúc con phải ra đời bương trải, bố ko cấm con, tương lai là do con chọn, con còn nhỏ, có nhiều cơ hội đang chờ con, hãy làm gì có ích dù nó thất bại

Nó vui vì bố hiểu nó, nó lại tủ lạnh lấy chay rượu vang rót ra cho 3 người cùng nâng ly và ăm cơm vui vẻ với nhau

Đến ngày nó đi mẹ nó dặn dỏ rất nhiều: lên sài gòn sống ko như ở quê mình, cám dỗ xa hoa dễ bị vướn vào, con nhớ phải gọi về cho gia đình thường xuyên và tự chăm sóc bản thân mình, biết ko

Nó: da, con biết rồi mẹ, bố mẹ cũng giữ gìn sức khỏe

Mẹ lại ôm và hôn lên má nó: con chạy xe cẩn thận đó

Nó gật đầu rồi lên ga đi một mạch đến đường Cống Quỳnh quận 1 rồi gọi cho thằng Phong ra đón nó. Sài gòn ko xa lạ với gì với nó, mỗi khi ở sài gòn có giải đấu, nhóm nó đều lên tham gia và quen ko ít bạn bè ở trên này

- Tin tin... tin tin

Tiếng còi xe phía sau nó vang lên liên hồi, nó quay ra sau thì thấy thằng Phong đang chở theo một cô gái rất thân mật

Phong: wellcome, con tàu đang chờ mầy khởi hành, đi theo tao mau

Nó chạy theo thằng phong khoảng 10' là đến căn nhà trọ nhóm nó thuê để sống chung với nhau cho tiện, 4 phòng và 1 lầu cũng rộng rãi, nhưng ở chỉ có 7 người thôi tính luôn nó, chạy xe mệt quá nên nó nẳm ngủ đến tối

Khi thức dậy nó nghe tiếng rên khẽ phòng kế bên, nó cũng thừa biết là ai, nó đi nhẹ xuống lầu vệ sinh cá nhân, 15' sau thì thằng Phong xuống kế bên là cô gái hồi trưa, khuôn mặt Phong bơ phờ

Nó: hôm nay ko đi tập sao

Phong: chủ nhật đi chơi, ko có tập, giới thiệu với mầy, đây là huyền, bạn gái tao

Huyền cười chào nó, nhìn Huyền chắc cũng là dân chơi ở đất sài thành này, đôi cánh thiên thần hình chữ V đc in ở giữa ngực lên đến vai Huyền cộng thêm mái tóc ngắn làm Huyền rất cá tính, nhưng Huyền rất cởi mở và hòa đồng

Phong: sao, lên đây có dự tính gì ko, hay kiếm công việc làm

Nó: tao sẽ đi học sản xuất và mix nhạc

Phong: được đó, nhóm đang cần người làm nhạc và mix cho các giải Battle, có anh Hải trong nhóm nhãy tao đang tập cũng làm DJ, cũng nổi tiếng lắm, mầy xin đi theo đi

Nó: vậy à, để tao đi xem tình hình thị trường coi sao rồi tính, tao đi đây, mấy đi chơi vui vẻ

Nó bước ra cửa, nổ xe rổi lượn vòng Sài gòn, đúng là nơi đây thật xô bồ và đông đúc, nó chạy đến các quán bar nổi tiếng ở sài gòn uống vài chai bia rồi nghe dòng nhạc Hiphop RnB mà nó thích

Cuối cùng nó cũng tìm đc một quán ở quận nhất mà nó ấn tượng với cách thiết kế sang trọng và tinh tế, nó đi vào trong quầy ngồi và kêu một ly Mojito thưởng thức, gần 1h sáng mà khách vẫn còn đông, ngồi đối diện nó là một cô gái, ánh đèn mờ nhưng đủ để nó thấy rõ gương mặt của cô ta, đôi mắt quyến rũ, có thể nhiều người đã chết vì đôi mắt này, cô ấy cũng chỉ ngồi một mình và nâng ly cocktail uống

Cứ như thế, tối nào tập xong về nhà rồi gần 12h nó lại quán ngồi và lần nào nó cũng gập cô gái ấy, đôi lúc cô ta nhìn nó rồi 4 mắt nhìn nhau nhưng ko cười và ko nói lời nào

Một hôm, sau khi ly nước của nó đã hết thì cô ấy lại chủ động mời nó ly mới, nó nâng ly như lời cảm ơn dành cho cô ta, rồi cô ta đi lại ngồi kế bên nó

- Anh tên gì

Nó: Duy, còn em

- em tên Băng Tâm, bạn bè anh đâu

Nó: anh chỉ đi một mình thôi

Tâm: thấy anh hiền như cục bột vậy

Tâm cười rồi nó cũng ko trả lời, vậy là ngày nào nó cũng vào nghe nhạc và nói chuyện với Tâm, nhờ Tâm mà nó đc giới thiệu cho anh Minh, trưởng Team DJ ở quán này, anh Minh ít khi nhận học trò nhưng nhờ Tâm giúp đỡ nên nó mới đc nhận học vào đầu tháng

Hôm nay thứ 7, nó cũng vào như thường ngày, nhưng hôm nay ko thấy Tâm vào đây, nó cũng ko quan tâm rồi cứ ngồi nhìn mọi người nhãy, khoảng 30' sau thì Tâm và bạn bè vào, trên tay cầm bánh sinh nhật

Tâm: hôm nay sinh nhật em, anh lại chơi chung nha

Nó: thôi, anh ngại lắm, em chơi với bạn đi, happy birthday to you

Tam cười: được, em ko ép nhưng phải uống với em vài ly đó

Nó: OK

Tâm lại bàn cách chổ nó ngồi 5m, trên bàn đã để sẵn 5 chai rượu SKY, nó nhìn Tâm mặc chiếc quần ngố trắng và áo sơ mi thắt ngang rốn như một đứa con nít ham còn ham chơi, nhưng nó thích nhìn cặp mắt của Tâm hơn, huyền ảo và sắc bén

Đã gần 2h sáng, 5 chai rượu đã hết rời 5 chai mới đc đưa lên, Nó để ý, Tâm uống rất nhiều, đã 20' rồi Tâm đi đâu chưa thấy vào, ko biết sao nó lại lo lắng cho Tâm và đôi chân khiến nó đứng đậy đi tìm Tâm, ở ngoài ko thấy rồi nó đi ra cửa sau thì thấy Tâm đang nằm trên bộ ghế salon, nó lấy tay vỗ nhè nhẹ vào má Tâm

Nó: em sao rồi Tâm, anh Duy nè, em ồn ko

Tiếng nó thì thầm bên tai Tâm nhiều lền, đến khi Tâm lên tiếng nhưng cặp mắt vẫn nhắm lại

Tâm: anh đưa về dùm, em mệt quá

Nó dìu tâm ra ngoài rồi lên chiếc taxi ngồi

Nó: nhà em ở đâu, anh nói bác tài chở lại

Tâm: anh lấy car visit màu đen trong túi xách em, có chìa khóa nữa đó

Nó nói địa chỉ cho bác tài biết, 15' sau chiếc xe dừng lại, căn nhà to, tối mờ, ko ai ở, nó dìu Tâm vào trước cửa thì Tâm ói lên người nó, đến phòng nó thả Tâm xuống giường rồi đi giặt bộ đồ của mình

Người tạo Chủ đề tương tự Diễn đàn Trả lời Ngày
Gà_Rán Truyện sex full 20

Chủ đề tương tự

Gà_Rán

Chap 02
==================================

Nó ra ngoài lấy chăn lót xuống sàn để ngủ, đến sáng nó mở mắt ra là 10h, Tâm ko còn nằm ở trên giường nữa, nó bước xuống cầu thang thì thấy Tâm đang ngồi cầm quyển sách đọc

Nó: em thức sớm vậy

Tâm quay lên nhìn nó: em thức quen rồi, sao anh ko ngủ tí nữa đi

Nó: Thôi anh phải về có công việc, mắc công gia đình em về thấy rồi thiệt thòi cho em

Tâm cười: ba mẹ em định cư ở nước ngoài rồi, em sống ở đây với chị, nhưng chị em ít khi về nhà lắm nên em ở đây một mình, cám ơn anh tối qua đã đưa em về nha

Nó: có gì đâu em, thôi anh về đây

Tâm: anh ko ăn mì gói em nấu à

Nó: thôi em ăn đi, anh về có việc

Nó lấy bộ đồ còn ẩm mặc về, đến tối nó vào siêu thị Laptop mua một cái để ngày mai đi học, nó đi vòng vòng nhìn xem cái nào cấu hình mạnh và vừa ý với nó, trong gian hàng cũng có một người phụ nữ khoảng 26t, dáng người thanh nhã và sang trọng, thấy vậy nó lại hỏi chị góp ý để nó mua một cái rồi kêu nhân viên bỏ vào bao

Xuống tầng hầm lấy xe, nó chạy phía sau chị, chị đi cùng hướng về nhà nó, bất ngờ có chiếc xì bo chạy ngang giựt chiếc túi xách đang mang trên tay của chị, vì bất ngờ nêm chị ngã xuống đường, mọi người dừng xe lại xem đông đúc, hai tên cướp chạy nhanh quá nên ko đuổi theo mà lại đỡ chị đứng dậy, khuôn mặt chị nhăn lại vì đau, cánh tay chống xuống đường bị gẫy, nó dìu chị lên xe của nó và chở chị đến bệnh viện gần nhất. Chị nằm trong phòng băng bó, nó thì ngồi ở ngoài băng ghế chờ

- Ai là người nhà của bệnh nhân Hoàng Kỳ Đồng Tâm

Tiếng cô y tá cất lên, nó liền đi lại cánh cửa cô đứng

Nó: da, là con

Cô: băng bột xong rồi, ra ngoài đóng phí rồi có thể đưa bệnh nhân về

Nó vào thấy chị đang nằm: chị sao rồi, để em dìu chị về

Chị gật đầu rồi nó dìu chị ra ngoài cửa bệnh viện, nó kêu chiếc taxi để đưa chị về thì có người đàn ông cao ráo bãnh trai đi về phía của nó

- Em có sao ko Tâm, để anh đưa em về

Anh ta nói xong rồi đẩy nó qua một bên dìu chị lên chiếc xe hơi mà anh ta mới bước xuống, nó chẵng nghĩ ngợi gì vào bãi lấy xe rồi chạy về nhà

Một tháng trôi qua, ngày nào nó cũng đi học điều đặn và siêng năng, còn tối thì vào quán chơi với bé Tâm và nó cũng quen đc nhiều người trong quán

Hôm nay quán có chương trình bốc thăm trúng thưởng và biểu diễn Bartender còn có các em bikini nhãy sexy dance làm kích thích các dân chơi ở đây, nó cũng ghi số đt của mình bỏ vào hợp, nếu mai mắn sẽ trúng 3 chai Champagne

Đến cuối giờ, nó đc chọn để lên đọc số đt, âm nhạc lắng xuống, tiếng MC vang lên và buổi bốc thăm đc bắt đầu, nó mò rồi lấy ngẫu nhiên một phiếu bất kỳ trong hộp, mọi người phía dưới cũng hồi hơp chờ kết quả, nó bắt đầu đọc số đt

- 090xxx7979

Tiéng bé Tâm hét lên nó nghe rõ vì vui mừng, giải nhì 1 chai champagne còn giải 3 thì giảm 50%, nó bước xuống thì bé Tâm vội ôm lấy nó, 3 chai champagne đc đặt lên quầy bartender, nó và Tâm chia cho mọi người trong quầy và cùng ly chúc mừng. Tâm vui nên uống rất nhiều, nó cũng vậy, mọi người feel trong nhạc và say men, cuối cùng nó cũng dìu Tâm về vì đi ko vững

Nó dìu Tâm nằm xuống giường và nó cũng nằm kế bên Tâm vì mệt

Tâm: hôm nau vui quá anh ha

Nó: uhm, em may mắn thật

Tâm: tại có anh em mới may mắn đến vậy, từ lúc quen anh đến giờ công việc của em điều thuận lợi, có lẽ anh là thần may mắn của em

Nó cười: em làm việc gì, anh chỉ thấy em đi chơi thôi

Tâm: em cung cấp rượu cho các quán bar ở quận 1, anh ko biết đâu

Nó: em giỏi vậy sao

Tâm cười: em ham chơi thật, nhưng ko có tiền làm sao chơi đc anh

Nó ngồi dậy đi lại tủ lạnh rót ly nước lọc cho Tâm, khi xoay người lại nó thấy Tâm nằm nghiêng qua còn chân thì gác lên con thú nhồi bông, nó thấy chiếc quần lót màu đen của Tâm lộ ra vì chiếc đầm Tâm mặc quá ngắn, nó cố kiềm nén

Nó: em uống nước ko

Tâm ngồi dậy uống đc một chút rồi lại ói ra ngoài chiếc đầm của mình, nó lấy khăn giấy lau cho Tâm

Tâm: anh lại tủ lấy cho em bộ đầm ngủ nha

Nó lại lấy rồi tâm kêu nó mở dây kéo phía sau lưng dùm Tâm, Tâm nằm úp xuống, nó kéo khuy xuống đến mông Tâm, nước da trắng hồng, rồi Tâm cỡi chiếc đầm ra trước mặt nó tự nhiên như ko có ai, nó đưa bộ đồ cho Tâm rồi Tâm kéo tay nó nằm xuống giường hôn lên môi nó , có lẽ vì Tâm mới ói xong nó ko chịu đc nên rời Tâm ra

Nó: thôi em ngủ đi, anh xuống lầu ngủ

Nó đi xuống lầu ngồi vào bộ salon mòi điếu thuốc, đc vài hơi thì có vòng tay ôm qua cổ nó từ phía sau

Tâm: anh ko thích em sao

Nó ngồi dậy, Tâm vẫn mặc bộ đồ lót màu đen khiêu gợi đứng trước mặt nó

Nó: anh ko thể làm vậy với em đâu

Tâm: sao lại ko, là do em tự nguyện mà, chỉ 1 đêm nay rồi sáng mai coi như ko có chuyện gì xãy ra. Ok

Đôi mắt của Tâm ngay lần đầu tiên gặp mặt nó đã thèm khát từ lúc đó, nhưng khi chơi chung với Tâm, nó nhận ra chỉ xem Tâm như người bạn hay một người em gái, nó biết con gái ở sài gòn tình một đêm là chuyện bình thường, nhưng lý trí nó lại ko cho phép

Nó: anh thích em, thích đôi mắt ma thuật của em, nhưng ko muốn có lỗi với lương tâm của mình, anh xin lỗi

Tâm: Ok, em ko ép anh, nhưng anh có thể ngủ chung với em ko ?

Nó cười rồi đi với Tâm lên phòng, nó lấy chiếc đầm ngủ mặc vào cho Tâm rồi nằm kế bên Tâm, Tâm xem nó như con thú nhòi bông, cứ lầy tay và chân gác lên người nó rồi ngủ như đứa con nít

Gà_Rán

Chap 03
==============================

Sau đêm đó nó và Tâm càng thân với nhau hơn. Tâm luôn quan tâm nó như người anh trai của mình. Trưa nay nó lại đi học, anh Minh ko có ở nhà nên nó tự vào phòng mở máy lên tập rồi lát sau anh Minh về

Nó: chào anh, anh đi đâu mới về à

Minh: uhm, anh đi phỏng vấn, tuần sau anh đi Mỹ học thêm

Nó ngạc nhiên: vậy ai dạy cho em

Minh: mầy biết hết rồi còn gì, khi nào rãnh thì lại đây tập còn nếu có điều kiện thì mua máy về nhà, khỏi mắc công qua đây chi xa, lỡ có show thì có máy mà làm

Nó: nhưng em mới học đc tháng rưỡi thôi, em còn yếu lắm, mà anh đi bao lâu mới về

Minh: đi làm từ từ có kinh nghiệm, tối nay mầy lên quán sớm, anh cho mầy làm ca đầu, coi như test việc, anh đi học 2 năm mới về, ở đây ráng mà làm đừng để mất mặt anh đó

Nó ngậm ngùi, tối về nó soạn nhạc rồi 8h nó chạy ra quán chuẩn bị 9h làm, giờ này quán vắng khách nên nó cũng ko tâm lý gì mấy, đến 10h nó đc phục vụ đưa tờ giấy kèm theo là 200 ngàn, yêu cầu bài happy birthday, đến 10h30 nó xuống ca thay cho anh Minh, lúc này quán gần full sàn

Nó bước xuống thì thấy Tâm đang ngồi ở quầy bar, thấy nó Tâm cười rồi nói

Tâm: chúc mừng chúc mừng, ngày đầu đi làm mà đc thường rồi, ăn uống gì đi chứ

Nó: chuyện nhỏ, lát về đi ăn hủ tíu nam vang nha

Tâm cười gật đầu rồi lấy 2 chai bia nâng ly chúc mừng nó, ngày đẩu tiên đi làm coi như cũng thuận lợi, miễn khách ko đứng yên là đc

Lát sau nó thấy top thanh niên 5 người vào bên trong bàn đứng kế quầy bar, bé Tâm có vẻ ko vui khi nhìn thấy 5 người mới vào, nó cũng để ý 1 thanh niên cao ráo, phong độ, xâm full 2 cánh tay, hắn cứ nhìn bé Tâm, nó ngồi đối diện nên nhìn thấy rồi hắn liếc sang nhìn nó

Tâm: thằng mặc áo sơ mi đen là bồ cũ của em, em ghét nó

Nó cười nhẹ rồi cầm chai bia lên cụn với Tâm, khuôn mặt Tâm cứ nhăn nhó ko vui rồi cầm chai bia đi ra sàn nhãy với mọi người, thằng bồ cũ của Tâm vẫn nhìn nó, nó ko quan tâm và cứ ngồi yên nhìn xung quanh xem các dân chơi lắc lư theo điệu nhạc

Rồi bé Tâm đi thằng về hướng nó ngồi, Tâm vòng tay qua cổ rồi hôn lên môi nó say đắm, có thể Tâm muốn chọc tức bồ cũ, rồi hắn sẽ chướng mắt rời khỏi nơi này, Tâm buông nó ra rồi nắm lấy tay nó kéo ra sàn cùng chơi với mấy người khách

Tâm: em xin lỗi

Nó cười: anh hiểu mà, em khờ quá

Đc một lát nó và Tâm ra quầy bar ngồi nghĩ mệt thì lúc đó cũng ko thấy nhóm thanh niên đâu nữa, Tâm nhõng nhẽo như đưa con nít đòi nó chở đi ăn vì đói, nó chở Tâm lại quán hủ tíu mà Tâm thích, nó gọi 2 tô rồi ngồi chờ

Tâm: Thằng lúc nãy tên Thanh, lúc trước nó làm quản lý ở quán, rồi bị gia đình bắt về làm cho cty ở nhà, em chia tay nó vì khi quen với em nó còn ngủ chung với mấy con khác, nó giấu em, tưởng em ko biết, em chữi nó rồi chia tay đến giờ, cũng gần 1 năm rồi

Nó lấy đũa cho Tâm: em dữ quá, thôi ăn đi, nở hết rồi kìa

Tâm: em hiền lắm, nhưng em ghét ai nói xạo, nếu nó có hỏi anh thì anh nói là bồ của em nha hihi

Nó: ko đc

Tâm: đi anh, coi như giúp đứa em gái này, nếu anh ko đồng ý thì em ko ăn đâu

Nó: anh sợ em rồi đó, ăn đi cô nương, đúng là con nít mà

Tâm cười tươi rồi ăn hết cả tô hủ tíu còn kêu chén mì thêm nữa

Nó tính tiền rồi dẫn xe ra chở Tâm về nhà, gần đến nhà thì có 4 chiếc xe cúp đầu ngang làm nó thắng lại, bé Tâm tưởng cướp liền ôm nó cứng ngắt. Thì ra là thằng Thanh, hắn bước xuống xe

Thanh: Tâm, anh có chuyện muốn nói với em, đi theo anh

Tâm vẫn ngồi trên xe ôm nó: tôi và anh có gì để nói với nhau, anh có bạn gái, tôi có bạn trai, ai cũng có cuộc sống riêng, anh đừng làm phiền tôi

Chạy đi anh, Tâm nói với nó rồi nó vừa lên ga chạy thì thằng Thanh đấm thẳng vào mặt nó, nó choáng, chiếc xe ngã đè nó và Tâm

Thằng Thanh lại kéo Tâm ra khỏi chiếc xe, nó chỉ mghe tiếng Tâm nói chứ nó chưa nhỉn rõ đc vì cái đấm trời giáng của thằng Thanh

Tâm: buông tôi ra, anh làm gì vậy, tôi la lên bây giờ

Thanh: lên xe đi, anh muốn nói chuyện với em

Nó cố gắng đứng dậy: thả Tâm ra, mầy biết tôn trọng phụ nữ ko, Tâm nói ko muốn gặp mầy rồi mà

Thanh buông Tâm ra: mầy muốn dạy đời tao à

Nó cảm giác máu mũi đang chảy xuống miệng, thằng Thanh đi lại gần, nó liền đá vào bụng thằng Thanh, mấy đứa đồng bọn liền xuống xe ôm nó lại rồi thằng Thanh đá lại vào bụng nó, nó khụy gối xuống, lúc đó Tâm vừa đi lại tán vào mặt thằng Thanh một cái thật mạnh

Hắn đẩy Tâm ngã vào lề đường rồi lên gối vào mặt nó, nhiều người đi đường hiếu kỳ nên dừng xe lại xem rất đông, cũng may là có những hiệp sĩ đường phố chạy vào ngăn cản thằng Thanh rồi báo công an, nên hắn mới chịu lên xe chạy đi

- Mầy chưa yên với tao đâu con chó

Tuy nó đang nằm dưới lòng đường nhưng vẫn nghe từng chữ của thằng Thanh phát ra

Nó mê man, khi tỉnh dậy thì thấy bé Tâm đang ngồi kế bên nó

Tâm: anh tỉnh rồi à, em xin lỗi

Nó: ko có gì đâu em, mấy giờ rồi

Tâm: 5h sáng, anh còn thấy đau ko, em có mua thuốc giảm đau cho anh, anh ăn miếng cháo đi rồi uống thuốc

Nó cười: anh bị đánh chứ phải bị bễnh đâu mà ăn cháo, anh chịu đc, 5h rồi, em ngủ đi

Tâm nắm tay nó: em lo cho anh, em ko ngủ đc, vì em mà anh phải bị như vâyy

Đôi mắt của Tâm đã ko còn sắc bén như mọi ngày vì những giọt nước long lanh đang động lại, đôi mắt hiền hòa và xúc cảm

Nó: em khờ quá, chỉ là vết thương nhẹ thôi, em ngủ đi để có sức đi làm với anh

Tâm từ từ nằm xuống cánh tay của nó mà ngủ

4h chiều, nó mơ màn lim nhim đôi mắt, bóng dáng Tâm bước ra từ nhà tắm , nó ko nhìn rõ. Tâm mặc bộ đồ lót màu hồng đi lại ngồi trên chiếc ghế soi gương, Tâm lấy máy sấy làm khô tóc, nó sợ tỉnh dậy sẽ làm Tâm ngại nên nó vẫn nằm im, Tâm lấy kem thoa lên cơ thể trắng mịn của mình rồi đứng dậy rồi tiến lại gần nó, lấy tay Tâm sờ vào trán nó, bàn tay mát lạnh, nó ko bị sốt, nó chỉ hơi nóng lên vì hương thơm và cơ thể gợi cảm của Tâm, Tâm mặc chiếc áo sơ mi trắng rộng như chiếc đầm rồi xuống cầu thang

Gà_Rán

Chap 04
============================================

Nó ngồi dậy và lại soi gương, môi nó sưng lên, làm sao nó có thể d8i làm với khuôn mặt này, điện thoại nó lại hết pin nên ko thể gọi cho anh Minh

- Anh đừng xem nữa, em gọi cho quản lý và anh Minh rồi, anh cừ nghĩ ngơi vài ngày, khi nào hồi phục rồi đi làm lại, ko sợ mất việc đâu , anh đừng lo

Một tuần trôi qua, sài gòn lúc nào cũng tấp nập người qua lại, càng làm thêm nhìu khói bụi, nó chạy ra sân bay tiễn anh Minh, vết thương của nó đã lành, vào sân bay nó thấy anh Munh đang ngồi trong quán cafe cùng với mấy người bạn

Nó: chào mấy anh

Minh: uống gì kêu em

Nó: em ko biết uống cafe

Minh: đm, thì uống cái khác, giới thiệu luôn, đây là anh Hải, thầy của anh, con mấy anh kia là bạn học chung trường

Nó cười: chào sư tổ

Hải: anh có nghe Phong kể về mầy, còn nhãy ko, anh bận quá nên ko lên nhóm thường

Nó: da, cũng có

Minh: em đi rồi nhờ anh chăm sóc nó dùm em, đừng để nó lạc lối

Hải: mầy yên tâm, đi theo tao chỉ dính vào gái gú chứ ko dình vào xì ke đâu haha

Mọi người nói chuyện vui vẻ với nhau rồi đến lúc anh Minh cũng lên máy bay, nó lưu luyến và ghi nhớ những lời anh Minh dạy

Đến tối nó lại đi làm, mấy ngày ko vào quán mọi người ai cũng hỏi thăm nó. Nó vừa lên làm thì bé Tâm cũng vừa vào, nhìn thầy nó Tâm lại cưới tươi, hôm nay thứ 2 nên quán vắng khách, chỉ có 1 bàn duy nhất và chỉ có 1 cô gái ngồi ở đó. Vẻ mặt buồn nhưng đang chất chứa nhiều tâm sự

Tâm: nhỏ ngồi đằng kia đi chơi mà sao cái mặt như đưa đám vậy anh

Nó: kệ người ta, con người chứ phải rôbô đâu mà ko biết buồn em

Tâm: chán thiệt chứ, thôi anh lên làm đi

Nó lấy máy tính lên bụt làm, lát sau nó thấy có người đàn ông khoảng 40t, lịch lãm, mặc đồ vest, có vẻ như là một doanh nhân thành đạt lại nói chuyện với Tâm, nó ko để ý, nó chỉ lo đến công việc của mình

Nó chơi những bài nhạc tình yêu RnB nước ngoài mà Tâm và nó điều thích, được hơn 10 bài thì nó thấy cô gái đang ngồi một mình có đôi mắt tròn đang nhìn nó, , rồi lấy khăn giấy thắm vào đôi mắt tròn xoe ấy

Từ trước đến giờ nó chưa từng thấy ai đi bar chơi mà khóc cả, và người phục vụ đem tờ giấy của cô gái ấy viết lên cho nó, ngày thứ 2 đi làm mà bị complaint với quản lý là nó bị đuổi là cái chắc, nó bối rối ko biết làm sao, nó cầm tờ giấy mở ra, bên trong có dòng chữ " Cảm ơn anh " và tờ tiền 500, rồi ly6 rượu đc đặt lên bàn cho nó

Nó nhìn xuống, cô gái ấy đang cười với nó, nụ cười trìu mến và dễ thương bởi chiếc răng khểnh lấp lánh hạt kim cương đc đính vào

Nó chợt nhận ra mỗi khi buồn nó lại nghe những bài nhạc tình yêu mà nó thích, cô ấy cũng vậy vì có người đã làm cho cô ấy muốn gì và cần gì trong lúc này, nó may mắn khi gặp đc môtt người có chung sở thích với nó

Nó mĩm cười rồi nâng ly thay lời cảm ơn đến cô gái, còn người đàn ông kia vẫn ngồi nói chuyênr với Tâm, đến khi nó chuyển ca làm xuống ngồi thì ông ấy đã ko còn ngồi ở đó nữa

Nó khoe với Tâm: hôm nay có tiền ăn khuya nữa rồi

Tâm: số anh đỏ thật đó, làm em ăn free hoài cũng ngại hihi

12h, trong quán chỉ có 3 bàn khách, trong đó có thằng Thanh đang đứng một mình với vài chai bia trên bàn, còn cô gái ấy vẫn còn chổ cũ, Tâm thấy mặt thằng Thanh nên đã ra ngoài, nó cũng ko quan tâm, chỉ ngồi onl Facebook và nhớ đến một người

- Bốp

Đầu nó đau, mắt nó choáng, nó xoay người lại thì thắng Thanh cầm chai bia bị vỡ trên tay, tiếp đó là cú đấm vào mặt nó, âm thanh im lặng, mấy người ở quầy bar chạy ra ngoài

Thanh: nếu mầy biết khôn thì tránh xa bé Tâm ra, còn ko thì mầy còn ăn đòn dài dài

Nó định hình rồi đứng dậy nói: chuyện đó là Tâm quyết định chứ ko phải tao, và nếu với tính cách bạo lực của mầy cho dù Tâm có quay lại thì cũng ko hạnh phúc gì

Thanh nắm lấy cổ áo của nó: vậy một thằng nghèo khổ như mầy có thể làm cho Tâm hạnh phúc à, thực tế chút đi thằng nhà quê

Thanh xô nó vào thành quầy bar, đúng lúc đó bé Tâm và người đàn ông lúc nãy vào, ông nắm đầu thẳng Thanh lôi ra phía sau nhà xe, còn Tâm cũng dìu nó đi theo

Tâm: anh yên tâm đi, có chú Quang ở đây, thằng Thanh ko dám đánh anh nữa đâu

Ra tới bãi xe, nó thấy chú Quang quát lớn

- Mầy dám đến quán tao quậy à, thằng ranh con

Thanh: con ko biết bác ở đây, mong bác nể tình ba con mà tha cho con lần này

Chú: đươc, thằng duy đâu, lại đây

Tâm dìu nó lại gần chú Quang rồi chú đặt chai bia lên tay nó

Chú: sống phải biết luật, giang hồ có luật của giang hồ, mầy làm sai thì phải nhận, nếu cha mầy biết thì cũng như tao thôi

Nó hiểu ý của chú, nó bước lại gần thằng Thanh rồi đặt chai bia xuống đất

- Từ nay mầy đừng làm phiền tao vả bé Tâm nữa là đc rồi

Nói xong nó quay lưng bỏ đi

- Đửng ra vẻ nhân từ với tao, tao đéo cần

Nó xoay người lại thì thấy bé Tâm cầm chai bia đập vào đầu thằng Thanh rồi tát vào mặt nó mấy cái

- Biến, biến khỏi đây ngay

Tâm quay lại đi cùng nó vào trong còn chú thì đi phía sau, cũng may là có chú Quang, ông chủ của quán, chú rất tốt và thẳng thắng, luôn hiểu tâm lý người làm của mình, nó thích tính cách và đạo lý sống của chú, sau này nó ko chỉ làm trong quán mà còn làm việc riêng cho chú

Tâm: anh có sao ko

Nó: ko sao, mòng là từ nay về sau đi làm khách đừng tip nữa, mỗi lần lấy tiền là bị đánh

Tâm cười: anh khờ quá, xong rồi , mai mốt nó ko dám lại đây nữa đâu

Nó: cám ơn chú đã giúp đỡ con

Chú: mầy hiền thật, bị đánh mà ko chịu đánh lại, ra đời sống phải khôn lanh chút, miễn ko làm gì sai thì ko ai dám làm gì mình đâu, hiểu chưa

Nó: da, con hiểu rồi

Chú: Tâm, con đi ăn với chú, sẽ có lợi cho công việc của con đấy

Tâm: nhưng anh duy...

Nó: em cứ đi với chú, anh ko sao, cơ hội ko dễ kiếm đâu, công việc quan trọng

Tâm: dạ.

Nói xong Tâm và chú ra ngoài, còn cô gái lúc nãy cũng ko còn ngồi đó nữa, nó lên bụt lấy balo rồi về nha, nó đi ra bãi xe thì thấy chiếc xe của nó bị đập nát dàn áo, nó cũng biết là ai làm, nó đi bộ ra ngoài đón xe ôm về

Nó đi dọc bên lề đường, xa xa nó thấy người con gái chạy chiếc vespa cổ, mặc áo thun đen, khoát bên ngoài chiếc áo jean trong bụi bẫm đang chạy lại gần nó, nó chợt nhận ra là cô gái trong bar với chiếc răng khễnh ấn tượng

- Nếu ko ngại thì lên xe em chở về

Giọng nói của người hà nội, nó ngạc nhiên: cám ơn em, nhà anh gần đây, anh đi xe ôm đc rồi

- Nhà em cũng gần đây

Nó do dự ko biết làm sao từ chối: vậy cám ơn em, để anh chở cho

Cô ấy lùi ra sau rồi đưa nón bảo hiễm cho nó, nó lên xe nổ máy, nó vào số thì máy lại tắt, nó làm 2 - 3 lần vẫn ko chạy đc, thằng Thanh nói đúng, nó quê mùa, nó nghe tiếng cười khẽ bẹn tai, nó bước xuống để cô ấy chở

- Em tên Mi, có thể gọi em là mèo, còn anh

Đã bao lâu rồi nó mới nghe ai đó nhắc lại cái tên này, những dòng suy nghĩ về em chạy trong đầu nó

- Anh có nghe em nói gì ko

Nó thức tỉnh: à, anh tên Duy

Mèo: nhà anh hướng nào

Nó: đến ngã 3 rồi rẽ trái là đến rồi em

Mèo dừng xe lại, nó cám ơn mèo rồi vào nhà

Gà_Rán

Chap 04
================================

Cuộc hành trình của nó đã bắt đầu, mọi chuyện sẽ còn đến với nó nhiều tập, nó biết khi đã vào con đường này thì sẽ gặp nhiều trắc trở, dù đời có đối xử nó như thế nào thì nó sẽ luôn mĩm cười với cuộc sống này, nó tin vào bản thân nó

Ngày tháng trọi qua, nó đang ngủ thì tiếng đt reo lên

Chú Quang: mầy chạy qua nhà chú, hôm nay có khách

Nó: da, con chạy qua liền

Nó lấy xe chạy qua nhà chú, căn biệt thư màu trắng, phía trước có sân bóng rổ, nó lại nhấn chuông rồi cánh cửa màu đen từ từ mở ra

Nó đi lên lầu, vào trong nó thấy chú đang ngồi cùng mấy người bạn, có nó là nhỏ nhất

Nó: chào các bác

Chú: uhm, ngồi đi con

Nó ngồi vào chiếc ghế kế bên chú: giới thiệu với mọi người, đayy là duy, làm DJ ở quán tôi, mọi người nhìn để biết mặt, sau này nó sẽ giao hang cho mọi người, có gì ko biết thì chỉ dạy thêm cho nó

Chú cười rồi nó cúi đầu chào các bác, mọi người ở đây chắc là bạn làm ăn của chú Quang, ai cũng ăn mặc sang trọng và kế bên là những cô gái trẻ đẹp, chân dài, nó hình dung như những đại ca trong phim hongkong, nhưng họ lại là những doanh nhân thành đạt chừ ko phải đầu gấu như nó nghĩ

Ai cũng có gái ngồi kế, nhưng sao chú ko có, còn một cái ghế trống bên tay phải chú chưa ai ngồi, nó ko nghĩ nhiều, nó khép nép ngồi nghe những câu chuyện của mọi người đang bàn tán

- Chào các anh

Nó nghe giọng nói khàn khàn của một người con gái phát ra từ phía sau lưng, rồi ngồi xuống cái ghế trống còn lại, khuôn mặt quen, người mà nó đã đưa vào bệnh viện, chị nhìn nó ngạc nhiên, cả hai ko nói đc gì

Tàn tiệc, mọi người đều ra về, chù Quang cũng đã say

Chú: trời cũng tối rồi, con ở đây chơi lát đi làm luôn, muốn ăn uống gì cứ tự nhiên, đừng ngại, chú vào trong nghĩ

Nó: da

Chú nắm tay chị vào phòng rồi đóng cửa lại, nó ko quan tâm, nó vào trong lấy chai rượu vang còn sót mang lên sân thượng, nó ngoài ngoài ban công nhìn những ánh đèn của xe chạy

Hôm nay là ngày kỉ niệm đáng nhớ của nó, nó ko quên đc, nó lầy trong balô, chiếc nhà que kem đã ngã màu theo năm tháng, cánh cửa chính cũng đã rớt ra vì va chạm

Nó đặt ngôi nhà lên lang can nhìn và rót rượu vang ra ly, nó cứ uống rồi mòi thuốc

Không biết giờ này bé Mi có đc thổi nến như hai năm trước nó đã từng làm cho Mi ko, những hồi ức hiện về trong đầu nó, và cừ như thế nó uống hết chai rượu

Đã bao lâu rồi nó mới say như ngày hôm nay, chạy xe mà đầu nó cứ quây quây, nó cố kiềm chế chạy đến quán và làm hết ca của mình

Nó xuống quầy bar và uống tiếp, hôm nay bé Tâm ko đến nên nó ngồi uống một mình, hết 4 chai bia, nó cố gắng đi vào kho chứa bàn ghế của quán rồi nằm trên bộ salon

Mắt nó mở ko lên, tiếng nhạc dập bên tai, ước gì nó có thể gặp Mi, người con gái nó luôn thương và nhớ đến, nó mê man trong ảo tưởng, hình ảnh của Mi xuất hiện trong tìm thức của nó

- Anh duy... anh duy

Tiếng nói của người con gái, có phải là em ko Mi, bàn tay mềm mại và mát lạnh đặt lên má nó, thật dễ chịu làm sao, nó nắm lấy bàn tay đó

- Là em phải ko, anh nhờ em rất nhiều, đừng bỏ anh đi nữa

Nó sợ em lại bỏ nó nên no vội ôm lấy em rồi hôn em thật nồng nàng, em cũng đáp lại ân tình của nó, nó lấy tay cỡi chiếc váy em đang mặc xuống, em ngồi lên người nó, trong phòng tối mờ chỉ có nó và em, tiếng rên khe khẽ của em và nó, em cưỡi nó như một con thú cưng, nó lấy tay xoa nhẹ bờ mông đang chường lên em, rồi em nằm xuống hôn nó, nó ko để em làm việc một mình, nó nhấp lên rồi hạ xuống, hang bướm em trơn truôn và chật hẹp, nó muốn đi sâu vào khe bướm để tìm những cảm giác hoang dại, lưỡi của em và nó quấn lấy nhau, hơi thở dồn dập của em truyền qua cuốn họng nó mỗi khi nó đi sâu vào, nó đê mê cõi thiên thai, em và nó nhịp nhàng ăn ý với nhau, rồi nó lại nhấp nhanh và sâu, tiếng rên của em càng lớn làm nó kích thích và sung sướng, nó vội ôm lấy em rồi luồng khí ấm áp của nó bắn vào sâu tận bên trong khe bướm, em cũng ôm lấy nó ko rời, em và nó chỉ một nhịp thở, nó mê man trong giấc mộng thăng hoa

Em hãy ôm nó như vậy và đừng rời xa nó, nó muốn ngày nào cũng đc như thế này, nó muốn ôm em mõi khi ngủ, nó muốn làm cho em vui vẻ và hạnh phúc, nó chìm vào giấc ngủ thiên đàng

Chợt nó tĩnh giấc giựt mình ngồi dậy, chiếc áo màu đen đc khoát lên người cho nó đỡ lạnh rơi xuống đất, nó vội nhặt lên, chiếc áo có mùi hương dịu nhẹ và ngọt ngào

Đêm qua nó uống quá nhiều, nó ko nhớ mình đã làm gì, chỉ biết nó đã trãi qua một giấc mơ thật đẹp như một món quà mà mộng ma dành tặng cho nó, bỏ chiếc áo khoát vào trong balô rồi nó về nhà

Gà_Rán

Chap 05
===========================

Nó về đến nhà, cánh cửa ko khóa, nó bước vào trong thấy Huyền dăng ngồi xem phim

Nó: Phong đâu rồi em

Huyền xoay qua nhìn nó rồi cười mĩm: anh về rồi à, anh Phong về quê rồi anh, tối qua em có vào quán kiếm anh mà ki gặp

Nó ngạc nhiên: vậy... em có đến quán anh sao

Huyền: da, tại anh Phong về quê rồi gọi anh ko đc nên kêu em lại quán kiếm anh để hỏi mượn tiền gữi về cho anh Phong mượn có việc

Nó suy nghĩ mơ hồ rồi lấy tiền trong bóp ra: em gữi về cho nó dùm anh nha

Huyền: dạ anh Phong kiếm đc rồi anh

Nó: vậy em cứ giữ đi, nó về quê, em ở trên này cũng phải chi tiêu chứ

Huyền ko chịu nhưng nó vẫn để trên bàn rồi lên lầu, vào phòng nó lấy chiếc áo khoát ra xếp gọn gàng lại rồi cất trong tủ. Nó ko biết ai đã vào phòng đấp lên người nó chiếc áo khoát đó. Chẳng lẽ là Huyền, ko thể nào

Đến tối nó lại đi làm, hôm nay bé Tâm đến sớm hơn nó, nó đi vòng quanh quán xem tên của khách đã đc đặt bàn trước, trong đó có bàn Vip ở ngây giữa sàn, 10 người và ghi tên " Mèo con "

Tâm: hôm nay khách đặt bàn nhiều đó, anh chuẩn bị tinh thần đi

Nó: thì cũng làm bt chứ có khác biệt gì đâu

Tâm: đc Tip đẫn em đi nữa nha hihi

nó: thôi anh sợ rồi haha

Nó và Tâm nói chuyện vui vẻ với nhau, cánh cửa chính mở ra, một cô gái bước vào với bộ đầm sang trọng và quý phái, ko còn phong cách bụi bậm như đã chở nó về, còn phía sau là những cô gái nóng bỏng ko kém gì Mèo

Nó: chào em, em đến sớm vậy

Mèo cười: chào anh, đến sớm mới nghe nhạc của anh đc chứ, hihi

Nó cười rồi quay sang nói với Tâm: đây là Mèo, hôm trước đưa anh về dùm, chắc em cũng biết mà

Tâm cười rồi hai người nói chuyện với nhau, nó lấy máy lên bụt làm, còn Tâm cũng lại bàn của Mèo chơi, mọi người cùng uống và nói cười vui vẻ, nó cũng vui lây theo, rồi Mèo cầm ly rượu lên mời nò và để tờ tiền 500 xuống bụt

Nó: em làm gì vậy Mèo, em cất vào đi, anh với em mà em làm vậy anh ko vui đâu

Mèo cười: vậy anh phải uống với em cho say giống như hôm qua vậy nha

Nói xong Mèo lấy tờ tiền lại rồi cụn ly với nó, nó uống vào mà chẳng có cảm giác gì, nó cũng ko còn vui như lúc đầu, nó chỉ nghĩ đến chiếc áo khoát, nhưng đang làm nó cần tập trung cảm hứng, thôi thì cứ thuận theo tự nhiên, chuyện gì đến sẽ đến, nó ko quan tâm nữa

Hai tháng trôi qua, hôm nay là noel, có chở Tâm đi mua đồ về trang trí cho quán để tối nay làm event, chú Quang giao cho nó đảm nhiệm thiết kế quán, cũng may là có bé Tâm giúp nó nên mới làm xong sớm

Tâm: tối nay sẽ là một đêm hoành tráng và bất ngờ

Nó: cũng may là có em giúp anh đi lựa đồ

Tâm: có gì đâu, em đói rồi, mình đi ăn nha, làm từ trưa đến giờ rồi

Nó gật đầu rồi chở Tâm lại quán cơm gà gần đó, ăn xong Tâm nói

Tâm: giờ đi ăn sương sâm tráng miệng rồi uống ly nước mát cho thanh lọc cơ thể nữa là xong

Nó: trời, em ăn nhiều vậy

Tâm: có gì đâu mà nhiều, đi đi anh

Tâm nhõng nhẽo như đứa con nít, tối ngày ăn hàng suốt, nó đi với Tâm mới mấy tháng mà đã lên mấy kg, còn Tâm thì vẫn giữ đc body nóng bỏng của mình, nhất là cái eo hấp dẫn của Tâm mõi khi mặc chiếc áo thun kéo lên sát phần ngực dưới rồi cột qua một bên

Nó chở Tâm đi ăn những món còn lại rồi chở Tâm về nhà, nó ghé qua cửa hàng mua một cây thông vừa để về trưng ở nhà

Nó về đến trước cửa thì thấy mọi ngưởi đang đứng tụ tập trước cửa chuẩn bị chi buổi giáng sinh, Phong thấy nó thì nhãy lên

Phong: mầy về rồi à, tối nay tao làm tiệc nướng ở nhà ăn mừng, tao mới dẫn Huyền đi khám bác sĩ, Huyền mang thai gần 2 tháng rồi, mầy chuẩn bị nhận thiệp hồng đi, haha

Nó bất ngờ và ngạc nhiên ko nói lên lời

Phong: sao ko chúc mừng tao, ngày mốt tao dẫn Huyền về quê rồi chuẩn bị làm đám cưới, mầy nhất định phải về đó

No ngơ người: ừ, nhất định tao sẽ về

Nó cầm cây thông bước xuống xe và đặt giữa nhà, Huyền đang đứng sau bếp làm đồ ăn, nhìn thấy nó Huyền mĩm cười, rồi nó lên lầu thay đồ xuống phụ mọi người, ai nấy điều vui vẻ chỉ có nó là thấy khó chịu trong lòng

6h tối, mọi thứ đã đc trang trí xong và bếp than cũng đã có lửa, mọi người xúm lại ngồi thành vòng tròn để thức ăn kên vĩ rồi nướng

- Tin tin

Tiếng còi xe làm nó ngước mặt lên: anh hải, vào ăn chung với tụi em

Anh hải cười: chẵng lẽ vào nhìn tụi bây ăn

Anh hải ngồi vài kế bên no, vì thân hình mập mạp nên ngồi vào bằng 2 người ngồi, nó gấp đồ ăn cho anh Hải

A Hải: dạo này nuôi gái hết tiền, qua ăn ké mấy em, anh ko ngại đâu nha hehe

Anh hải vui tính, luôn giúp đỡ nó trong công việc, có anh Hải, nó cũng vui lên phần nào

Anh hải quay sang nói với nó: lúc rày công việc sao rồi, khá ko em

Nó: dạ nhờ có anh giúp nên công việc em cũng thuận lợi, hôm nay quán làm event, có gì anh ghé chơi

A Hải: đương nhiên rồi, chổ nào có gái đẹp là có tao à haha, lát anh làm xong rồi chạy qua

Nó ngồi ăn với mọi người đc một chút rồi đến giờ đi làm, nó dẫn xe ra đi chung với anh Hải

Nó đến quán thì đã thầy bé Tâm đang đứng trước cửa, Tâm mặc chiếc áo khoát màu xám nâu để lộ áo lót màu đen như cố tình khiêu gợi để cho người ta nhìn vào bộ ngực của Tâm

Nó: sao hôm nay sexy vậy cô nương

Tâm cười: chổ nào đẹp thì phải khoe chứ sao, anh vào nhanh đi, khách yêu cầu lên nhạc kìa

Nó: chưa đến giờ, đúng giờ mới làm

Nó đi với Tâm vào trong, nó lấy trong balo phát cho mấy em PG mỗi người 1 cái nón noel đội vào, còn nó thì đeo bộ râu của ông già noel. Tâm cứ cười lên mõi khi nhìn thấy nó

Ai cũng khen quán hôm nay đẹp, như có tuyết nhân tạo, nó và Tâm rãi một lớp mõng hạt bông tuyết tròn xuống nền sàn, còn phía trên thì gắn máy thổi bong bóng tuyết, mấy người con gái rất thích

Mèo và nhóm bạn cũng đang ở vị trí cũ, đối diện bụt DJ, mọi người ai cũng nhìn rồi cười, nó thích làm cho mọi người vui, kể cả những người nó ko quen biết, bởi như vậy nó mới cảm thấy mình ko còn cô đơn

Nó bắt đầu mở máy lên làm, đến lúc mọi người cần phải nhãy rồi, bài We will rock you phát lên đám đông ở dưới hét lên muốn tung sàn, ai nấy cũng hòa theo nhịp vỗ tay rồi dập chân xuống đất làm các hạt mướp bông tuyết bay lên, từ trên nó nhìn xuống trong thật đẹp

Đến lúc chuyển ca làm là đến phần chơi trò chơi có thưởng, Tâm làm MC, lúc này trong quán rất náo nhiệt. Tâm mời 7 người lên bụt, nó chạy lên tham gia và có Mèo nữa, Tâm cho mõi người chọn một quả bong bóng, trong đó có tờ giấy, trong giấy ghi gì thì phải làm đúng như vậy, rồi từng người châm thủng bong bóng rồi đọc lớn chữ ghi trong giấy

Người đầu thì bị cỡi quần lắc mông, người kế thì uống một hơi hết chai bia, đến lượt mèo thì nó nghe

- Bạn hãy hôn bất kì người nào trong vòng 7 giây

Nó cười rồi bất ngờ Mèo quay sang cặp cổ rồi hôn lên môi nó, nụ hôn 7 giây của nó và Mèo làm mọi người ở dưới la lên như đôi tình nhân mới quen nhau, đến lượt nó thì có dòng chữ

- Bạn hãy vỗ vào mông ai đó và để yên 3 giây

Nó cười và gãi đầu ko biết làm sao bây giờ, thà vỗ con gái còn hơn vỗ con trai, nó lấy tay trái vỗ vào mông của mèo rồi để 3 giây, khuôn mặt mèo đỏ lên vì khách càng la lớn, tay nó cảm giác đc da thịt của Mèo, như có dòng điện chạy vào người nó

Kết thúc, nó bước xuống thì thấy anh Hải đang ngồi ở quầy bar cầm chai bia, nó đi lại gần anh

A hải: mầy sướng thật, đc hôn rồi còn đc bốp đích nữa

Nó: em cũng ko biết sao bé Tâm nghĩ ra trò này nữa, tiết mục này đâu có trong chương trình đâu, mà anh đến lúc nào vậy

A Hải: anh mới tới à

Nó dẫn anh Hải lại bàn của Mèo chơi, mọi người vui chơi đến tàn khách, ai cũng say và mệt, nó chào tạm biệt mèo rồi đi ăn với anh Hải

Nó vừa bước lên cầu thang thì cảm giác như chân nó đạp phải thứ gì đó, nó cúi xuống nhặt lên là chiếc điện thoại bị lớp tuyết phủ lên, nó ko biết của ai, nó bỏ túi rồi ra trước cửa, chiếc điện thoại reo lên, nó nghe bên kia giọng người con gái

Nó: mình đang giữ đt của bạn, bạn ở đâu mình đem lại dùm cho

- Em đang ở quán hủ tíu đường bùi viện, để em chạy lại lấy cũng đc

Nó: anh cũng tính đi ăn, để anh chạy lại đưa cho em luôn

- Vậy em cám ơn

Đường bùi viễn có quán hủ tíu bán khuya, lúc nào cũng đông khách, nó có ăn ở đó vài lần nên biết, nó và anh Hải chạy lại gần tới thì nó lấy đt ra gọi cho số mới vừa gọi nó nghe lúc nãy

Xa xa nó thấy một cô gái mặc váy đứng phía trước quán, nó chạy lại đưa cho cô ấy, thì ra là bạn của Mèo, cả nhóm đang ngồi ăn bên lề đường

Mèo: anh Duy, vào ăn chung với tụi em luôn cho vui

Nó cười rồi vào ăn chung vời nhóm bạn Mèo

Mèo: hôm nay vui quá, lát ăn xong mình đi hát nha

Anh hải nhướng cặp chân mày với nó, nó hiểu nên đồng ý với Mèo, nó chưa kịp trả tiền thì Mèo đã thanh toán

2h sáng, cả nhóm vào phòng ca, chỉ có nó với anh Hải là đàn ông, Mèo ngồi kế nó, còn anh Hải thì ngồi chung với bé mặc váy, nó ko biết hát nên chỉ ngồi nghe thôi

Mèo lấy miếng xoài cho nó: Mấy hôm trước anh làm gì uống say quá vậy, anh có chuyễn buồn à

Nò: à ko, tại anh mệt quá thôi, hôm đó cũng vào nữa à

Mèo: có chứ, em vào ko thấy anh nên hỏi phục vụ, họ nói thấy anh đi vào kho

Nó chợt tỉnh rượu: vậy... vậy em có vào ko

Mèo cười hé chiếc răng khễnh: có chứ

Nó: vậy chiếc áo khoát...

Mèo liền nói: của em đó

Nó: anh xin lỗi, anh say quá nên...

Mèo: ko có gì đâu anh, chiếc áo em tặng anh làm kỉ niệm hihi

Nó có lỗi với Mèo, nó có lỗi với Mi, nó có trách nhiệm với việc nó làm, đầu nó rối bời

Gà_Rán

Chap 06
============================================

3h30 sáng, quán karaoke gần nhà anh Hải nên nó qua nhà anh ngủ, căn nhà mặt tiền màu xanh, trong sảnh có để con chim ưng và xin ngựa, nó cứ thắc mắc mà nhìn 2 pho tượng điêu khắc bằng cẩm thạch đó

A Hải: mầy làm gì đứng nhìn 2 con đó hoài vậy

Nó: 2 con này điêu khắc tỉ mĩ trong đẹp quá, sao anh ko trưng một cặp mà để con này con kia vậy anh

A Hải: đố mầy 2 con này có ý nghĩa gì

Nó: chim ưng là tiền đồ rộng lớn còn con ngựa là mã đáo thành công

Anh hải cười: tao hỏi mấy chục người rồi mà ai cũng trả lời sai hết

Nó: vậy ý nghĩa gì anh

Anh hải lại gần nó: chim ưng là con chim bị chết đói còn con ngựa là bị lột da

Nó: sao kì vậy

Anh hải vẻ mặt nghiêm lại: con chim ưng có ý bay vòng quanh trái đất nhưng ko biết cách sinh tồn và kiếm ăn, nên đi đc 4 ngày thì đã chết đói, còn con ngựa thì làm việc cực nhọc quá ko chịu nỗi nên xin với thượng đế cho nó ở chổ chỉ ăn rồi ngủ, thượng đế đồng ý rồi cho nó ở trong lò lột da, ngày nào nó cũng đc ăn ngon và ngủ, ko cần làm gì hết, đc 3 ngày thì da của nó bị lột ra

Anh hải giải thích xong rồi lấy tay đặt lên vai nó quay sang nói:

- Em ra đời sống phải học cách làm giàu, có tiền thì sau này em mới có cuộc sống thoải mái, , nhưng trước hết em phải có mục tiêu và siêng năng với công việc em thích thì sau này mới có kết quả, quan trọng là đừng làm gì để lương tâm mình cắn rứt

Anh hải nói làm nó thức tỉnh, nó tâm sự với anh

- Nếu mình lỡ ngủ chung với một người con gái nào đó mà mình ko kiềm chế đc thì sao anh

Anh hải cười rổi mồi điếu thuốc: chuyện tình cảm phức tạp nhưng em suy nghĩ đơn giản thôi, nếu người ta tự nguyện ngủ với em thì em ko có lỗi, như tình một đêm, ai cũng vui vẻ rồi thôi, còn nếu em ép người ta thì đó là hiếp dâm rồi. Người yêu anh ở Mỹ, anh cũng có nhu cầu tình duc, anh cũng tình một đêm, quan trọng là người kia phải biết em có người yêu mà vẫn muốn quan hệ với em, còn nhỏ ráng hưởng đi, già như anh khó hưởng lắm haha

Nó hiểu những gì anh Hải nói, nó biết nó phải làm gì

Một tuần trôi qua, nó vẫn đi làm bình thường, cả tuần nay nó ko thấy Mèo đến quán, bé Tâm thì chỉ đến một hai lần, trong quán ko có hai cô gái này có cảm giác như thiếu cái gì đó. Nó bước xuống bụt thì đt rung lên, số của bé Tâm

- Anh nghe đây, hôm nay có vào ko

Tâm: em đang ở nhà, anh chạy qua nhà em nha

Nó chưa kịp trả lời thì Tâm cúp máy, nó lấy xe chạy qua nhà Tâm, căn nhà tối, chỉ có ánh đèn ở trên lầu, nó nhấn chuông, Tâm ra mở cửa cho nó dẫn xe vào

Khuôn mặt Tâm ửng hồng, nó nghe đc mùi rượu trên người của Tâm, vẫn là chiếc áo sơ mi dài xuống đùi, chắc Tâm thích mặc kiểu này ở nhà

Tâm đi lên lầu, nó đi phía sau nên nhìn thấy chiếc quần lót màu đen của Tâm mõi khi Tâm bước chân lên cầu thang, Tâm cũng ko nói gì với nó. Lên tới phòng, nó nhìn thấy những chai rượu để trên bàn đã đc khui ra

Nó: em có chuyễn gì mà uống rượu một mình vậy

Tâm ko nói gì rồi ngồi lên giường, nó lại ngồi kế Tâm

Nó: Nè, nghe anh nói gì ko

Tâm liền quay sang ôm nó, mùi hương quen thuộc pha lẫn mùi rượu nồng làm cho nó có cảm giác thật lạ

Nó lấy tay vỗ nhẹ vào lưng của Tâm: sao, có việc gì đây cô nương

Tâm: em sắp xa anh rồi

Nó: tại sao

Tâm: ba mẹ kêu em qua sống chung với ba mẹ

Nó: vậy em tính sao, em có thể nói để em sống ở đây đc mà

Tâm: ba em nói mẹ em yếu, nên muốn con cái qua ở chung để đở tủi thân. Em thương mẹ em nhất, em ko muốn mẹ buồn

Nó an ủi Tâm: làm con cái lo cho đấn sinh thành là trách nhiệm của mình, anh vui vì có đứa em hiếu thảo như em

Tâm: nhưng em ko muốn xa anh

Nó rời Tâm ra: anh vả em gặp nhau cũng có duyên rồi, khi nào rạnh thì về ăn hủ tíu và uống nước mát với anh, ngoan, đừng khóc nữa

Tâm đứng lên rồi lại bàn rót ly rượu cho nó: vậy hôm nay ko say ko về nha

Nó cười: Ok, nhưng có thể anh say trước em rồi

Tâm: anh và em cùng say, anh say để ko nhắc đến người anh yêu, còn em say để nhớ đến một người

Nó ko hiểu ý của Tâm: là sao

Tâm: lúc anh ngủ ở quán, miệng anh cứ nhắc đến người yêu của anh, anh vẫn chưa quên người ấy sao

Nó đứng lên đột ngột khi nghe Tâm nhắc đến chuyện đó: vậy... em...

Tâm liền trả lời: Phải, người đó là em, em thích anh, em xin lỗi

Nó cúi đầu xuống: không, người xin lỗi là anh mới đúng, anh ko tự chủ đc bản thân mình, anh có lỗi với em

Tâm cười: anh khờ quá, đó là do em tự nguyện mà, anh yên tâm, em có uống thuốc, anh đừng lo

Nó ngậm ngùi ko nói nên lời

Tâm: anh sao vậy

Nó: à, ko có gì, uống đi em

Tâm: anh có thích em ko

Nó: có

Tâm: Tuần sau em đi rồi, hôm nay anh ngủ lại với em nha

Nó uống với Tâm hết chai champagne, người nó nóng lên, còn Tâm thì vẫn ửng hồng như lúc đầu, nó nằm xuống giường, Tâm nằm kế bên nó, nó cảm giác như Tâm đang nắm lấy cái tay đang lạnh lên của nó, rồi đt trong túi nó vang lên

Phong: Tuần sao về ăn đám cưới tao, ko về là đừng nói anh em gì hết nha

Nó: ok, tao sẽ về

Nó cúp máy rồi lấy cái chăn trãi xuống đất nằm

Tâm: có cái chăn, anh lót nằm rồi em đấp bằng gì, anh sợ em à

Nó lờ đi: ko có, anh ngủ nệm ko quen

Tâm chề môi: anh sạo quá, em ko ăn thịt anh đâu, lên đây ngay

Tâm ra lệnh cho nó như nữ hoàng, nó lên nằm rồi Tâm ôm nó ngủ như lần đầu nó ngủ ở nhà Tâm

Ngày nào nó cũng chở Tâm đi chơi, ăn uống đủ món và ngủ ở nhà Tâm. Ngày đi nó chở Tâm ra sân bay, khuôn mặt của Tâm đã ko còn vui như mấy ngày trước. Tâm đi chỉ mang theo chiếc vali và trên tay đeo chiếc vòng nó tặng

Nó: em vui lên đi, sắp gặp ba mẹ rồi

Tâm: nhưng em phải xa anh rồi, sẽ ko có ai chở đi chơi những lúc em buồn nữa

Nó cười: em khờ quá, thời gian trôi qua nhanh, 6 tháng em lại về, lúc đó em muốn đi đâu, làm gì, anh cũng sẽ đi với em

Nụ cười đã trở lại trên khuôn mặt Tâm: nhớ nha, anh hứa rồi phải giữ lời đó

Nó: anh có nói dối em bao giờ

Đứng trước cổng, Tâm ôm nó thật lâu, đôi mắt long lanh những giọt nước rớt xuống, nó cũng ngậm ngùi khi xa đứa em thân yêu này, chắc nó sẽ nhớ Tâm lắm

Nó: thôi, đừng khóc nữa, em vào đi ko thôi trễ giờ, qua tới đó rồi gọi về cho anh

Tâm: anh giữ gìn sức khỏe, nhớ lên FB thường xuyên để nói chuyện với em nha

Nó: ok, em bảo trọng

Cánh cửa kính khép lại. Tâm vẫy tay chào nó rồi quay lưng đi, nó đợi bóng dáng Tâm khuất dần rồi mới về

Đến nhà, nó thu xếp quần áo rồi chạy về quê, nó xin nghĩ 3 ngày để về thăm gia đình và bạn bè, coi như xã stress sau máy tháng làm việc mệt mõi

Nó chạy một mạch về đến nhà, thấy nó, mẹ vui mừng đi ra mở cửa cho nó

Nó: chào mẹ con mới về, mẹ khỏe ko

Mẹ cười: bố mẹ vẫn khỏe, thôi dẫn xe vào trong rồi nói

Nó dẫn xe vào nhà rồi mẹ lấy ly nước cam cho nó, lúc nào mẹ cũng mua mấy chai cam ép để tủ lạnh để cho nó uống, mẹ rất thương nó

Mẹ: cin sống ở trên đó đc ko, con mập ra rồi đó

Nó cười: da, có mấy người bạn giúp đỡ nên cũng ko khó khăn gì, còn công việc thì thuận lợi, con đc nghĩ mấy ngày nên về thăm bố mẹ với đi đám cưới của thằng Phong

Me: à, nó mới gữi thiệp cho con hôm qua, mẹ để trong phòng, con lên xem rồi tăm rửa gì đi

Nó lên lầu nẳm nghĩ đến tối rồi chạy lại nhà Phong, mọi người đều có mặt đầy đủ

Bé thảo vui mừng nhảy lên khi gặp nó, Thảo vẫn con nít như hồi trước, gương mặt non nớt giờ đã sắc sảo hơn
Thảo: anh về lúc nào vậy, lên sài gòn ở mà ko chịu qua thăm em gì hết

Nó cười: anh đi làm suốt, ko có thời gian, kì này lên rồi anh qua em chơi

Thảo: nhớ đó

Nó quay sang nói với Phong: chào chú rể, sao mặt mài chú rễ bơ phờ vậy

Phong: ai nói đám cưới sướng đâu, chạy đây chạy đó chuẩn bị mệt muốn đứt hơi

Nó cười: thôi ráng, đời người có một lần mà

Phong nhìn đểu nó: vậy khi nào tới lượt mầy đây

Nó: còn lâu

Phong: à, ngày mai đám cưới tao sẽ có bất ngờ cho mầy

Nó: đám cưới mầy mà sao tao bất ngờ

Phong: để mai đi rồi mầy biết hehe

Nó cười rồi vào nhà phụ mọi người trang trí những chổ còn thiếu sót, tối đó cả nhóm ăn uống ở nhà Phong đến tối mới về

Chiều hôm sau, nó chọn cho mình một chiếc áo sơ mi tay dài màu trắng thật lịch lãm để dự đám cưới thằng bạn thân

Nó chạy vòng ngắm đường phố của buổi chiều mát mẻ. Nhà hàng gần bờ sông thoáng mát, sát bên là quảng trường, nới mà lúc trước nó thường ra tập nhãy

Nó gữi xe rồi đi bộ ra quảng trường, buổi chiều nơi đây có nhiều người ra tập thể dục, đầy đủ lứa tuổi. Nơi đây thật yên bình, không xoa hoa, không cám dỗ, không bon chen như nơi nó đang sống. Nó hít một hơi thật sâu để cảm giác này động lại trong trí nhớ của nó

- Duy

Giọng nói người con gái phát ra từ phía sau lưng, nó quay lại, trên tay em bồng đứa bé, nó thấy chiếc nhẫn bạc đc xuyên qua sợ dây chuyền đeo lên cổ của đứa bé, chiếc nhẫn bạc vẫn sáng bóng theo thời gian, chiếc nhẫn nó tặng cho em, chiếc nhẫn làm em rời xa nó

bảo yến

Vãi L inh.h ỒN
mỹ nữ Vnanchoi
Công Thần VNanchoi
>:cool:<

Like và để đây khi nào cần luyện se vịt ta sẽ đọc :cool:

Gà_Rán

Chap 07
===============================

Nó ko ngờ đc gặp em ở nơi này, nơi mà nó tập cho em từng bước nhãy, gương mặt em vẫn cười mĩm với nó như lúc đầu gặp mặt, nhưng ko còn là nụ cười trẻ con hồn nhiên nữa mà là nét đẹp nụ cười của người phụ nữ đã có con

Nó đi lại gần Mi: em khỏe ko, em về lúc nào vậy

Mi: em về hôm qua

Nó: đứa bé dễ thương giống em vậy, cho anh bế nó đc ko

Mi truyền đứa trẻ qua tay nó, làn da trắng và mát lạnh, đứa bé đc hưởng hết nét đẹp từ mẹ, nó và Mi lại băng ghế ngồi, nó để đứa bé lên đùi

Mi: anh sống tốt chứ

Nó: anh sống ở sài gòn, công việc cũng ổn định, còn em

Mi cười mĩm: em cũng bình thường, ở nhà chăm sóc con

Nó: đứa bé kháu khỉnh quá, tên gì em

Mi: anh đoán đi, có tên anh nữa đó

Nó cười nhẹ: anh ko biết

Mi: Trần Duy Anh

Nó: tên đẹp, hôm nay đám cưới của Phong em qua dự chung cho vui

Mi cười: anh Phong có mời em mà

Chẵng lẽ Phong nói có bất ngờ cho nó chính là Mi đây sao: vậy nó giấu anh, ko cho anh biết em về

Mi: là em nói với anh Phong, anh đừng giẫn

Nó: vậy khi nào em đi

Mi: vài ngày nữa, thôi mình qua nhà hàng đi, cũng trễ rồi

Nó bế đứa bé trên tay đi kế bên Mi, mọi người xung quanh nhìn nó và Mi như một cặp vợ chồng hạnh phúc

Bàn riêng của nhóm nó đc đặt gần với sân khấu, mọi người cũng đến đông đủ, nó ngồi kế Mi, cả buổi tiệc nó chỉ gấp đồ ăn cho Mi và uống, nó ko ăn gì ngoài món tráng miệng, có thể ngày vui của Phong nó uống nhiều, uống để quên đi kí ức và chấp nhận với hiện tại

Nó biết mình đang làm gì, nó ko bê tha hay quậy hoạn, đơn giản nó chỉ ngồi im và uống

45' sau Mi nói nó phải về có công việc, nó đưa Mi ra cổng, nó kêu thợ chụp hình cho nó với Mi và đứa bé, chỉ có 3 người, như một gia đình

Nó: để anh đưa em về

Mi: thôi, anh ở chơi với anh Phong đi, em đi taxi về đc rồi

Nó: vậy anh có thể liên lạc với em ko, sáng mai anh uống nước với em đc ko

Mi: em chưa biết nữa, có gì sáng em gọi cho anh

Mi đọc số cho nó nhá máy qua rồi Mi bế đứa bé lên taxi về, nó vào trong bàn ngồi với nhóm, nó thấy có lỗi với Phong, ngày vui của Phong nhưng nó ít nở nụ cười, nó chỉ biết uống và mòi thuốc

Chúc phúc cho Phong và Huyền xong nó chạy về nhà, 9h tối mà con đường vắng tanh, khác với sài gòn nơi nó sống, nó chạy về nhà mà người nó lạnh, ko phải lạnh vì gió mà lạnh vì cô đơn

Nó vào phòng nằm, nó cứ nhìn vào số điện thoại của Mi, nó có thể gọi cho Mi ko, nó có thể tâm sự với Mi ko, nó có thể gọi khi ko biết chồng Mi có đang ở bên cạnh Mi ko, có thể một cuộc gọi của nó sẽ làm cho Mi và người đó ko vui, lý trí nó ko cho phép làm vậy nhưng sao tay nó vẫn hành động rồi nhấn " Call "

Nó nghe tiếng nhạc chờ chậm rãi bên kia máy cất lên

" Từng giọt nước mắt ... đắng ... vẫn ... thắm ướt ... trên môi
Vì trong lòng em ... chỉ ... có ... yêu một mình ... anh thôi
Cũng không thể ... xóa ... hết nỗi buồn
Cũng không thể ... xóa ... hết nỗi nhớ
Trong con ... tim em ... vụn vỡ... "

Lòng nó thắt lại khi nghe bản nhạc đó, rồi lại tút tút, nó gọi thêm lần nữa thì thuê bao, chắc Mi đang ở cùng với người đó, Nó nhờ những ly rượu để cho qua hết đêm này

6h sáng nó thức dậy với cái đầu nhức nhói, nó gọi cho Mi nhưng vẫn ko đc, chẵng lẽ Mi ko muốn gặp nó, hay Mi đã xảy ra chuyễn gì, đầu nó nghi lung tung. Nò tấm rữa rồi chạy lên nhà Mi

Căn nhà khóa cửa, nó lại nhà chị Út nhấn chuông để tìm chị hỏi thăm, 5' sau chị bước ra với bộ đồ công sở

Nó: bé Mi đâu rồi chị

Chị: hồi sáng chị thấy Mi lấy vali đi cùng với ông Tuấn rồi, ko biết xảy ra chuyện gì, chị thấy nét mặt Mi buồn

Nó: có thể Mi về ngoại, để em chạy qua đó

Chị: em qua đó có ích gì đâu, Mi đã có chồng rồi, em làm vậy Mi sẽ buồn hơn, mà chưa chắc Mi về ngoại nữa, có thể là lên sài gòn rồi ra sân bay luôn ko chừng

Nó ngậm ngùi: em biết rồi, cám ơn chị

Chị nói đúng, em bây giờ đã là của người ta, nó có quyền mà xen vào cuộc sống của em, nó thật ngu ngốc, nó chạy xe về với câu nói của chị, nó sẽ sống thật tốt và tập quên em thôi

Nó về sài gòn, công việc nó vẫn thuận lợi, chú Quang mở thêm một quán ở đường bùi viện, chú giao cho nó làm quản lý và trưởng team DJ ở quán, Phong và Huyền sống hạnh phúc ở quê còn mấy đứa trong nhóm nó thì chuyển qua nơi khác ở để tiện cho việc học và đi làm

Nó thuê một căn phòng ở bùi viện và làm việc, chắc ai cũng biết đến con đường này, con đường ăn chơi và thể hiện

Gà_Rán

Chap 08
======================================

Tháng 4 năm 2014, hôm nay là kỉ niệm một năm quán khai trương, nó vào sớm để chuẩn bị 1 đêm hoành tráng

7h tối, các bàn trong quán đã d8c khách đặt hết, nó ngồi ngoài hành lan nhìn xuống phố, tấp nập người qua lại và khách du lịch, nó mòi điếu thuốc và uống ly cam

Bất ngờ có vòng tay bịt mắt nó lại, như trò chơi đoán người, nó ko cần lấy tay sờ vào nhưng vẫn cảm nhận đc bàn tay nhỏ nhắn và mịn màng, thoang thoảng nước hoa dịu nhẹ

Nó: Trò này xưa rồi Ty ơi

Ty nhãy vào ngồi kế nó: lần nào anh cũng lên đây ngồi hết vậy

Nó cười: trên đây thoáng mát, ngồi ở dưới đô thị lại rồi cũng phải chạy lên đây

Ty cười rồi lấy ly nước cam của nó uống, Ty mới PR cho quán gần một tháng nay, Ty nói chuyện dễ thương và hòa đồng nên quán đông một phần là khách của Ty

Ty có hình xâm bên tay trái rất dễ thương và một phong cách của cô gái dân chơi nhưng hiền lành, đôi môi đỏ và ánh mắt huyền tô lên vẻ đẹp của Ty

9h khác vào quán hên phân nữa, Ty lo tiếp khách của mình còn nó ra đứng ngoài cửa, xa xa nó thấy bóng dáng bé Quyên đang đi lại, với quần jean ôm, áo thun hồng và đội cái nón trông rất cá tính

Quyên: chào thầy, xe hư nên em đến trễ, hihi

Nó: khách hỏi sao giờ này chưa lên nhạc kìa

Quyên cười: ok, em lên làm liền

2 tháng trước nó làm event ở hồ bơi di chú Quang tổ chức, Quyên cũng tham gia rồi thấy thích nên kêu nó dạy

Thật chất nó ko muốn dạy cho con gái, tốn thời gian chỉ học vui chứ ko đam mê gì nó. Vì chú Quang lên tiếng nên nó mới dạy cho Quyên

Quyên rất thông minh, chỉ hoc 6 tuần là biết tất cả rồi nó cho Quyên làm ở quán, đường cong của Quyên rất nóng bỏng nên toàn mặc đồ khiêu gợi để chi người ta để ý

Ty luôn gây sự chú ý chi mấy đứa con trai, nhiều lúc Ty cứ đùa giỡn với mấy thằng con nít xong rồi lại chia tay, nhiều thằng up hình lên facebook khóc lóc năn nỉ Ty đưa cho nó coi rồi cưới như thú vui của Ty

Nó vẫn đứng ngoài cửa, chiếc xe hơi quen thuộc chạy đến, nò bước xuống bậc thềm mở cửa cho chú Quang

Nó: chào chú

Chú: chào con

Nó cười: con chuẩn bị bàn cho chú sẵn rồi, chú vào trong đi

Chú vỗ vai nó rồi bước vào trong, theo sau là các cô gái Tây xinh đẹp, không phải là chị " Băng Tâm " nữa, chù vào bên trong ngồi, nó lấy chai rượu vang mà chú thích uống rót ra ly đưa cho chú

Nó cũng biết vài câu tiếng anh gọi là giao tiếp nên cũng ko khó để bắt chuyện với mấy cô gái tây

Chú Quang lấy cặp rượu vang để trong hộp tặng cho nó

Chú: cố gắng lên, còn những việc lớn chờ con làm đó

Nó cười rồi lấy cặp rượu đem cất, hôm nay chú Quang vui vì công việc thuận lợi, chú mời nó uống rất nhiều và cả các cô gái Tây xinh đẹp

Chú: con thích mấy đứa Tây này ko, còn trẻ, có làm thì có chơi, đừng ngại

Nó: dạ, con ko quen đâu

Chú cười: sống mà ko có rượu và gái đẹp thì sống có vui vẻ gì, làm gì làm đừng dính vào ma túy là đc, lát con làm xong chạy qua nhà chú

Trong hơi men say, nó chỉ cười khi nghe lời chú nói và ko nói gì, nó vui khi có người chú thương nó

Quán tàn khách, nò với bé Ty và Quyên đi ăn hủ tíu, Quyên và Ty điều xinh đẹp như nhau, có lẽ vậy nên họ rất thân, mõi lần có chủ đề gì là cứ ngồi nói như hai bà tám

Nó: tính tiền về đc chưa hai chị, em còn phải qua nhà chú nữa

Quyên chu mỏ: thì anh cứ đi đi, tụi em chưa nói xong mà

Ty: uhm, anh đi trước đi, lát tụi em về sau

Nó: vậy anh đi trước nha, hai em ngủ ngon

Nói xong nó chạy qua nhà chú, nó nghe tiếng khi bước vào cửa, nó đi lên lầu thì nhìn thấy chú đang ngồi với mấy em tây lúc nãy, không gian mờ ảo như những buổi tiệc thác loạn, các em đều mặc đồ lót rất khiêu gợi

Chú: đứng đó nhìn làm gì, lại đây ngồi với chú

Nó lạo gần kế chú rồi cầm ly rượu chú rót cho nó, có lẽ chú kêu nó đến đây để tận hưởng những thú vui của cuộc đời mà từ trước đến giờ nó chưa tham gia, nó uống ly rượu của chú, có mùi thơm dịu

Chú: Mầy biết tại sao đến giở2 chú vẫn chưa lấy vợ ko

Nó: dạ không

Chú cười: vì chú chưa hưởng thụ đã, làm có tiền thì phải hưởng thụ, đến khi có gia đình thì phải lo cho vợ con

Nó: dạ con hiểu

Kinh doanh quán bar ko phải là công việc chính để chú kiếm tiền, mà là những trận bóng đá, những con số và những lúc nó đi giao hàng cho chú

Đầu nó lắc lư theo điệu nhạc, người nó nóng lên, nó muốn tình dục, nó muốn đc quan hệ, nó cũng ko biết uống loại rượu gì mà làm cho nó ham muốn nhuu vậy

Hai cô gái thay phiên ngồi lên đùi nó rồi lấy mông trường lên xuống như khiêu khích nó, nó chỉ biết chú Quang ko còn ngồi kế bên nó

Nó hương phấn khi hai bàn tay em cọ sát vào chym nó rồi cởi chiếc quần nó ra, nó vẫn ngồi trên chiếc ghế salon, một em quỳ xuống ngậm lấy chym còn em kia thì hôn lên đôi môi nó, cảm giác như nó là ông hoàng đang ngồi ở thiên đàng để cho các nô lệ phục vụ

Em bú chym nó như các bộ phim nò đc xem, tận tình và điêu luyện, rồi em ngồi lên người nó đưa chym vào hang bướm từ từ, ko khít nhưng đủ làm cho nó sướng, sức em thật khỏe, em cứ nhúng liên tục trên người nó như đạt đc khoái cảm

Nó kêu em xoay người vào chiếc salon đễ nó đẩy từ phía sau, tiếng rên của em lớn hơn cả tiếng nhạc, ko biết thật hay giả nhưng nó vẫn cứ nhấp thật nhanh, cảm giác xuất tinh nhưng sau luồng khí lại ko bắn ra, nó đê mê với cảm giác đó, nó cứ nhấp đến khi kiệt sức rồi ngồi xuống ghế salon, hai đầu lưỡi quấn quanh con chym và hòn bi của nó, nó rên càng lớn vì kích thích, dòng khí bắn vào mặt của hai em, rồi lại hút sạch những giọt còn đọng lại trong chym nó

Nó thở vì mệt và sướng, nó tựa vào ghế salon để nghĩ, 30' sau tiếng nhạc lắng dần, nó mặc quần vào, các cô gái tây nằm nghĩ, có lẽ chú Quang cũng đã ngủ, nó lấy xe chạy về nhà rồi ngủ một giấc đến sáng

Gà_Rán

Chap 09
=======================================

Ngày qua ngày, nó nhận đc đt của Nhi và hẹn nó đi uống nước, đến quán nó kêu một ly cam ép rồi ngồi đợi, bóng dáng một người phụ nữ và đứa trẻ đi bên cạnh bước lên cầu thang rồi nhìn nó, Nhi đến chổ nó ngồi

- Chào chú đi con

Đứa trẻ có đôi mắt đẹp giống mẹ, ngoan và lễ phép. Nhi ngồi đối diện nó rồi gọi ly cafe sữa

Nhi: lâu quá ko gặp anh, anh khỏe ko

Nó: anh vẫn khỏe, em đi với con thôi à

Nhi tháo cặp mắt kính kiểu ra: uhm, em lên đây lấy hàng rồi sáng mai về

Nó: vậy em ở đâu

Nhi: em mới vừa lên tới chưa thue khách sạn, tính nhờ anh chở em đi thuê dùm

Nó: nều em ko ngại thì lại phòng anh ở, có xe, em đi lại cũng tiện

Nhi cười: vậy làm phiền anh rồi

Mấy năm rồi nó ko gặp Nhi, người chị của Nó vẫn ko thay đổi, máy tóc nâu uốn cong tự nhiên vẫn đẹp trong đôi mắt nó, chỉ có vòng 1 vả vòng 3 là khác trước, Nhi kể nhiều chuyện cho nó nghe, nó cảm nhận đc những lời nói của Nhi chất chứa nhiều khoảng trống

Nói chuyện đc một chút rồi nó chở mẹ con Nhi về phòng nghĩ, Nhi cất đồ rồi lấy xe nó đi đâu đó, đứa trẻ ngoan nằm ngủ cạnh nó

Mùi thơm của thức ăn làm nó tỉnh giấc, nó mở mắt ra thấy Nhi đang dọn đồ ăn trên bàn, bộ đồ dây mát mẻ mặc lên người Nhi, như người vợ đảm đang nấu cơm cho chồng

Nhi: anh thức rồi à, ăn cơm với em luôn nha

Nó vào phòng tắm vệ sinh rồi ra ngồi ăn cơm với Nhi, đứa trẻ ngủ say nên Nhi ko đánh thức nó dậy, chỉ có Nhi và nó, Nhi làm những món y hệt như lúc nó về nhà Nhi ăn cơm rồi hai đứa củng ra sau bếp " rửa chén " và mùi vị vẫn ko thay đổi

Nhi: ngon ko anh

Nó: vẫn ngon như ngày nào

Nhi gấp miếng cánh gà cho nó: vậy anh ăn nhiều chút nha

Nó và Nhi cùng ăn rồi cùng nhau rửa chén. Nhi nằm kế bên đứa trẻ, người ngoài nhìn vào làm sao biết người phụ nữ mang nét đẹp Âu-Việt này đã có một đứa con trắng trẻo và dễ thương như vậy

Nhi vuốt ve đứa cin thân yêu của mình còn nó ngồi trên máy tính update thông tin, rồi nó vòng tay ôm nó từ phía sau, bờ môi đặt lên cổ nó, nó chưa kịp nói gì thì Nhi đã rời nó ra và lại tủ lạnh lấy ly nước lọc uống rồi quay sang cười mĩm với nó

Nhi: tối nay anh có làm ko

Nó: tối nào anh cũng làm hết mà em

Nhi: vậy tối nay mẹ con em ra chổ anh làm chơi đc ko

Nó: tất nhiên rồi, em năm nghĩ đi, khi nào đi anh kêu em

Nó down vài bài nhạc rồi set list tối đi làm, nó tắm rửa thay đồ xong rồi dẫn mẹ con Nhi vào quán nó làm

Ty gặp nó gương mặt ngạc nhiên: vợ con anh hả, đứa trẻ dễ thương quá

Nó: anh còn chưa có người yêu mà, bạn cùng quê với anh

Ty: cũng phải, xấu như anh sao có vợ đẹp như chị ấy

Ty cười rồi dẫn đứa trẻ đi mua kem, còn nó dẫn Nhi lên lầu ngồi rồi lấy chai rượu vang còn lại của chú tặng cho nó rót ra và uống với Nhi

Lát sau thì Kit vào, cô gái có hình xâm phía sau cổ cá tính và mạnh mẽ, Kit đi cùng với mấy người bạn, nhìn thấy nó ngồi với Nhi thì cứ đứng nhìn nó, nó vẫy tay chào rồi Kit cười nhẹ với nó xong quay sang nc với bạn

Nhi: rượu vang ở đây thơm và ngon quá

Nó: chai rượu này của ông chủ tặng anh mấy hôm trước kỉ niệm 1 năm khai trương quán

Nhi quay sang nhìn nó: anh có người yêu chưa

Nó cười nhẹ: anh có yêu một người, người ấy đã có chồng và một đứa con, đến giờ anh cũng chưa quen với ai

Nhi: vậy giờ anh vẫn yêu người đó ?

Nó cầm ly rượu lên: vẫn còn

Rồi không gian chỉ có tiếng nhạc và khoảng lặng, khi nghĩ đến em nó càng uống nhiều và nó cũng ko có cảm hứng để làm

Nó: cũng trễ rồi, anh đưa em và con về nghĩ để mai còn về sớm
4cd4er3ttyt21z
Nhi gật đầu rồi cười với nó, nó đi xuống cầu thang mà đầu cứ quay quay, nó bế đứa trẻ trên tay Ty rồi dẫn Nhi về phòng

Nó đặt đứa trẻ xuống giường, nó tắt đi ánh đèn sáng, đôi mắt đứa trẻ lim nhim vì buồn ngủ, nó vào phòng tắm rửa mặt, khi bước ra nó thấy Nhi đang thay bộ đầm ngủ

Thân thể nóng bỏng của Nhi trong bộ đồ lót màu trắng vẫn hấp dẫn như ngày nào. Nhi bước lại gần nó, vòng tay ôm qua eo rồi đặt nu hôn lên môi nó, nụ hôn nồng nàng ngày nào giờ đã ko còn ngọt ngào, nụ hôn của sự lừa dối, nó rời Nhi ra rồi lại bàn ngồi

Nhi: anh ko muốn em à

Nó: khuya rồi, em nghĩ sớm đi

Nhi đi lại vòng tay qua nó rồi hôn nhẹ lên cổ nó: anh nói còn yêu em mà, sao lại ko muốn ngủ với em

Nó đứng dậy: em hiểu làm rồi, người anh nói ko phải là em

Nhi vẫn lên lên môi nó, nó chối từ rồi khoát chiếc áo vào đi xuống phố, nó đi dọc đường bùi viện

- Duy

Giọng ai đó lạ lẫm gọi nó, nó quay sang thì thấy chị " Băng Tâm " đang ngồi ỡ quán bia bên lề đường, chị vẫy tay gọi nó vào

Chị: hôm nay ko làm sao mà đi lang thang một mình vậy

Nó: hôm nay em ko khỏe nên nghĩ một ngày

Chị: vậy uống bia đc ko

Nó cười rồi kêu chai bia để trên ghế uống cùng chị

Nó: chị đi một mình thôi à

Chị: có mấy người bạn nữa nhưng về trước rồi

Nó: lúc rày chị có qua nhà chú Quang ko

Chị cười nhẹ: cũng ít lắm

Chị nói chuyễn nhiều về chú, hai má chị ửng hồng và đôi môi đỏ chu ra mỗi khi cầm chia bia uống, ngồi đc một lát thì đô thị lại càng quét, mọi người đứng lên di tản

Bất ngờ có thằng nhóc khoảng 15t giựt túi xách của chị, nó phản ứng nhanh chạy theo thằng nhóc vào trong hẻm rồi tóm đc nó, trong lúc giằng co thằng nhóc móc trong túi ra một con dao làm rách da bên tay trái nó một đường

Thằng nó hốt hoảng lên khi thấy máu trên tay nó chảy ra rồi chạy mất tích, lấy đc túi xách nó cũng ko đuổi theo làm gì

Nó đi ra đầu hẽm thì chị cũng vừa chạy lại, bẽ mặt chị lo lắng khi thấy vết thương trên tay nó, nó đưa túi xách cho chị, chị lấy trong túi miếng khăn giấy và xé điếu thuốc đáp lên vết thương cho nó

Chị nắm lấy bàn tay bị thương của nó: Duy có sao ko, để Tâm chở Duy vào bệnh viện may vết thương lại

Nó: vết cắt ngắn mà, ko sao đâu, chị đừng lo, cũng khuya rồi, chị về nghĩ sớm đi

Chị: Tâm cám ơn Duy nha

Nó cười rồi đi với chị lại chỗ lấy xe, chờ chị chạy đi rồi nó về phòng, Nhi vẫn mặc bộ đồ lót nằm kế đứa trẻ, nó nằm ở dưới và lấy áo che vết thương lại, đến sáng nó ko thấy Nhi và đứa trẻ đâu nữa

Vài hôm sau, nó đại diện quán " NIIP " tham gia cuộc thi Championships DJ do bé Quyên đăng ký, đây là cơ hội để cho nó phát triển và nâng cao trình độ, nếu hạng nhất sẽ đại diện việt nam qua Sin thi đấu vòng quốc tế

Nó gữi một cái Mixtape vào địa chỉ email của ban tổ chức chương trình và đc vào vòng thi đấu loại trực tiếp

Đến ngày thi đấu, mọi người trong quán và bạn bè của nó đến cổ vũ cho nó và Quyên, trong đó có chị " Tâm "

Sau cái đêm nó ngồi uống bia với chị, thì ngày nào chị cũng lại quán mua những hợp thức ăn nướng cho nó và cả quán dùng như một gia đình vui vẻ

Nhờ chị và bạn bè đi theo cổ vũ nên nó có tinh thần thi đấu và hoàn thành tốt phần thi của mình, pé Quyên cũng vậy

Mọi người điều la lên vì vui mừng khi nghe ban giám khảo thông báo nó và Quyên đc lọt vào top 8 trong 32 thí sinh thi đấu, 3 ngày sau là final

Đến tối, nó làm tiệc ăn mừng tại quán, mọi người ăn uống vui vẻ với nhau, rồi bóng dáng chị bước vào, ko biết nó say hay vì sao hôm nay chị lại đẹp đến vậy, chiếc quần ngố ôm bờ mông, ánh mắt huyền và mái tóc dài bồng bềnh làm nó như bị mê hoặc

Chị bước lại gần nó rồi lấy trong túi ra một món quà

Chị: Tâm tặng cho Duy nè, ráng lấy giải nhất nha

Nó chưa kịp nói thì Quyên lên tiếng: chưa chắc, còn em nữa chi

Nó: cám ơn chị, em mở ra xem đc ko

Chị cười: tất nhiên rồi

Nó mở hộp quà ra vả bất ngờ khi nhìn thấy cái tay nghe Beat Pro, nó thích cái tay nghe này lâu rồi nhưng chưa mua đc, nó vui mừng khi có người chị quan tâm đến nó, nó rót aw cocktail mời chị, rồi đt trong túi nó rung lên

" Chị Út ", mấy năm nay nó vẫn liên lạc với chị mà ko đc, sao hôm nay chị lại gọi cho nó, nó vừa vui và vừa buồn, nó đi ra ngoài nghe đt

Nó: em nghe nè chị

Chị: hồi chiều chị thấy bé Mi về nhà nhưng ko thấy ông Tuấn, nhìn Mi ốm lắm, ko biết xãy ra chuyện gì nữa, nếu em rãnh thì về thăm Mi đi

Nó: dạ, em cám ơn chị

Chị cúp máy, nó vào nói với be Ty: em lo cho quán dùm anh, anh phải về quê có chuyện gấp

Nó liền bỏ đi mặc cho chị hỏi lý do, nó về phòng lấy vài bộ đồ bỏ trong balo rồi chạy về quê

2h30 nó có mặt ở cổng nhà Mi, căn nhà tối và u ám, lòng nó nao nao ko ngủ đc nên ngồi ở quán cafe đến sáng

6h30, đôi mắt nó lim nhim vì mệt, nó vào trong rửa mặt rồi chạy vào gặp em, nó đứng bên nhà chị nhìn qua căn nhà của Mi, ko biết có ba mẹ Mi ở nhà ko, nó lấy đt ra gọi cho chị

Tiếng chuông reo lên rồi nó thấy chị từ cánh cửa bước ra

Nó: Ba mẹ Mi có ở nhà ko chị

Chị: đương nhiên là có rồi

Nó nói gấp: em muốn nói chuyện với Mi, chị giúp em đc ko

Chị đứng suy nghĩ lát rồi trả lời: em chạy lại quán cafe đầu cầu trước đi rồi chị chở bé Mi lại
Nó: cám ơn chị

Nói xong nó quay xe chạy lại quán cafe ngồi chờ, 30' sau nó ko thấy chị đến, lòng nó càng lo lắng, rồi chiếc xe dừng trước cửa quán, nó thấy bé Mi bước xuống

Chị nói đúng, Mi ốm đi rất nhiều, nét mặt Mi tiều tụy ko còn thanh xuân như lúc trước, chị chạy đi rồi Mi lại ngồi đối diện nó

Cả hai chỉ nhìn vào mắt nhau ko nói lời nào, đôi mắt long lanh đầy sức sống ngày nào giờ đã thành đôi mắt sâu và buồn

Nó: em khỏe ko, nhìn em ốm hơn trước thì phải

Mi: em vẫn bình thường, trong em xấu đi phải ko

Nó: em lúc nào cũng là người con gái hiền lành và xinh đẹp trong mắt của anh

Nét mặt Mi vẫn buồn: anh sống tốt ko

Nó: anh sống tốt, em về một mình à, đứa nhỏ đâu em

Khi nhắc đến đứa nhỏ thì nước mắt Mi chảy xuống, nó liền nắm lấy tay Mi

- Xãy ra chuyện gì, em nói cho anh biết đi, em để trong lòng sẽ sinh bệnh đó

Mi rút bàn tay lại: Lần này em về đây ở luôn, em và ông Tuấn li dị rồi, em vô dụng, em ko giành lại đc đứa con của mình

Tuy nó chưa có con nhưng nó hiểu cảm giác này của Mi: em dự định làm gì

Mi lau đi những giọt nước mắt: em chưa biết

Không giang u buồn bao quanh cả buổi sáng, tiếng còi xe của chị cất lên rồi Mi lên xe về, nó ngồi thẩn thờ trong quán khi nghe những lời nói của Mi, Mi cần một người để quan tâm và Mi cần một người ở bên cạnh. Nó ko suy nghĩ nhiều bật dậy chạy lên nhà của Mi

Gà_Rán

Chap 10

Nó chạy đến nhà Mi, cánh cửa mở, nó thấy mẹ Mi đang tưới những cây hoa lan bên trong vườn, nó bước xuống xe và đi vào trong

Nó: con chào cô

Cô nhìn nó ngạc nhiên: Duy hả, con đến tìm bé Mi à, nó ở trong trên lầu, để cô kêu nó

Nó: dạ thôi ko cần đâu cô, con muốn nói chuyện với cô thôi

Cô dẫn no vào trong căn biệt thự ngồi ngoài sảnh

Cô: giờ con làm gì

Nó: con làm ở sài gòn, bác có ở nhà ko cô

Cô: ổng đi uống trà với bạn rồi

Nó: con có nghe kể về chuyện của Mi

Nó chưa nói hết thì cô lên tiếng: tội nghiệp con nhỏ, nó cứ khóc suốt, cô cũng ko ngờ bé Mi lại xảy ra chuyện này, nếu biết trước ngày đó cho nó lấy con thì mọi chuyện sẽ ko như thế này

Cô nói mà hai hàng lễ rơi xuống vì thương xót Mi, nó nói

- Số phận sao có thể nói trước đc cô, con chỉ muốn Mi hạnh phúc và vui vẻ thôi, như thế là quá đủ, con cũng sock khi biết Mi bị như vậy

Cô: nó về cứ ở trong phòng, ko biết nó có suy nghĩ dại dột gì ko, chỉ có hồi sáng là đi với con Út rồi về lại chui vào trong phòng

Nó trả lời liền như một tia hy vọng: con biết Mi rất buồn, cần có người bên cạnh quan tâm và chia sẻ, nếu cô và bác ko chê thì con sẽ ở bên Mi, chăm sóc cho Mi đến quảng đường con lại

Cô ngậm ngùi: cô biết con rất thương bé Mi, bao năm rồi con vẫn chờ nó, nhưng bé Mi nó...

- Mẹ

Nó xoay lên thì thấy Mi đang đứng trên cầu thang hét lên rồi chạy xuống chổ nó và cô, có lẽ Mi đã nghe hết những gì cô và nó nói chuyện.

Mi: anh đến đây làm gì, tôi ko muốn gặp anh, tôi tư lo cho mình đc, anh về đi

Nó ngơ người: em nói gì vậy Mi

Những giọt nước đọng trên khóe mắt Mi: tôi kêu anh về, tôi ko cần anh ko lắng cho tôi và tôi cũng ko cần anh chăm sóc tôi gì hết

Từ lúc nó biết Mi đến giờ, đây là lần đầu nó nghe giọng nói Mi lớn như vậy, giọng nói dứt khoát, giọng nói của sự tuyệt tình

Nó: anh và em yêu nhau, em biết điều đó mà sao em lại nói như vậy, dù em có như thế nào thì anh vẫn yêu em

Nó nói xong rồi liền chạy lại ôm lấy cơ thể gầy yếu của Mi, Mi đẩy nó ra rồi tán mạnh vào mặt nó

- Sao anh phiền quá vậy, tôi như thế nào thì tôi tự biết, ko cần anh quan tâm, nếu anh ko đi, tôi sẽ chết tại đây cho anh xem

Cái tát ko đau, nhưng lời nói của em làm tan nát lòng nó, những ước thề ngày xưa em còn nhớ, tình yêu nó dành cho em, em có biết, rồi Mi lên phòng đóng cánh cửa lại " rầm "

Nó chạy về trong tuyệt vọng , chẵng lẽ nó ko còn cơ hội nào sao, đt nó vang lên

Nó: con nghe chú

Chú: mầy đi mà ko nói chú tiếng nào hết vậy

Nó: tại con chạy về có việc gấp quá nên quên nói chú biết, con xin lỗi

Chú: ko có gì đâu, mầy đi đâu thì phải nói chú biết, quán phải có con, con Ty ko làm đc gì đâu

Nó: dạ, con hiểu, con chạy lên liền

Chú: uhm, thôi ráng sắp xếp công việc rồi chạy lên, mai còn giải đấu nữa

Chú cúp máy, nò chạy về nhà mà thơ thẩn chạy lên sài gòn trong suy nghĩ, 1h trưa nó nằm ở trong phòng ngủ vì mệt

Đến tồi nó ra quán thì thấy chị đang ngồi phía trước, nó lại gần rồi chị hỏi thăm nó

Chị: Duy lo công việc xong chưa

Nó: chưa đâu chị

Chị: Duy có chuyện gì nói Tâm nghe đc ko, trong Duy buồn lắm

Nó cười nhẹ: ko có gì đâu chị, cám ơn chị quan tâm em

Cả buổi nó ko nói gì và chẳng nở nụ cười, nó chỉ cầm chai và điếu thuốc ở lang can trên lầu. Nó nhìn thấy chiếc xe hơi dừng trước cửa quán, nó đi xuống gặp chú

Trong cánh cửa bước ra một thanh niên điển trai ăn mặc sang trọng, kế bên là chú

Nó: con chào chú

Chú cười với nó: đây là cháu ruột của chú, tên Thắng, du học ở mỹ về đây chơi, hai đứa làm quen đi

Nó: chào anh

Thắng ko nhìn nó mà đi thẳng vào trong ngồi, nó đi theo chú, vẫn là cái bàn cũ, chị ngồi kế bên chú, nó rót rượu cho mọi người

Chú hỏi thăm công việc ở quê nó rồi nói: ráng thi xong chú cho mầy nghĩ mấy ngày về thăm gia đình

Nó: cám ơn chú

Chú uống đc vài ly rồi lên xe đi cùng với chị và Thắng, thằng Thắng có vẻ láo cá và có ý với chị, nò ko quan tâm, chỉ mong chị ko phải là người như nó nghĩ

Nó về phòng chuẩn bị nhạc cho ngày mai đi thi, đầu nó trống rỗng, ngồi đc 10' rồi nó lại lấy chai rượu ra uống, nó nằm ngủ lúc nào ko hay

Đến trưa nó đến chổ thi đấu, mọi người đang ngồi chổ cũ chờ nó, nó chào mọi người rồi ngồi kế chị đợi tới lượt thi của mình

Nó ko có tâm trang, nó ko có cảm hứng, nó chỉ thi cho có mặt, nhưng cũng ko để mất mặt mọi người

Đến giờ công bố kết quả top 4, tiếng ban giám khảo cất lên, mọi người điều hồi hợp nhưng nó thì ko

- Thí sinh thứ nhất: F.L

- Thí sinh thứ hai: Đỗ Quyên

- Thí sinh thứ ba: D.M.L

- Thí sinh thứ tư: Trần Anh Duy

Mọi người nhãy lên vì vui mừng còn nó thì vẫm ngồi yên, nó cảm thấy bình thường chẳng có cảm giác gì gọi là, nó cảm nhận đc chị đang nhìn nó rồi mọi người đi ăn chờ đến tối để thi trận final

Cả nhóm vào KFC gần đó để ăn và ngồi nghĩ, nó ăn đc một miếng rồi ngồi nhìn ra phố đường xe chạy, đt trong túi nó reo lên, nó đi ra ngoài cửa

Nó: em nghe nè chi út

Giọng chị hấp tấp: bé Mi nhập viện rồi, chị nghe cô nói là Mi bị ưng thư vòm họng, em về đây đi

Nó cúp máy rồi lấy xe chạy về trong buổi tối đó, tất cả bây giờ đã ko còn quan trọng với nó ngoài bé Mi, trên đường về đt nó cứ reo lên, của chị và Quyên gọi cho nó, rồi chú Quang nữa, nó ko quan tâm, nó chạy thẳng đến bệnh viện

12h khuya nó đứng trước cửa kính nhìn vào trong phòng, Mi như đang nằm ngủ, nó vào trong ngồi kế Mi, nó nắm lấy tay Mi và những giọt nước mắt của nó đã rớt xuống

Nó biết em rất yêu nó, nó biết em làm vậy là có nỗi khổ, nó vẫn hy vọng sẽ đc ở bên em dù em có xảy ra chuyện gì

- Em đừng sợ, anh đang ở đây, em sẽ vượt qua, anh tin em là cô gái mạnh mẽ như em đã từng đuổi anh... anh yêu em

Gà_Rán

Chap 11
===================================

Nó chìm vào trong giấc ngủ, đâu đó có bàn tay sờ vào má làm nó tỉnh giấc

Nó: em tỉnh rồi à, em nằm nghĩ đi để anh lấy nước cho em

Nó lại bàn rót ly nước lọc cho em, nó dìu lưng em tựa vào gối, sắc mặt em xanh xao nhưng vẫn đẹp trong mắt nó

Mi: em xin lỗi

Nó cười: em khờ quá, anh hiểu em mà, dù em có ra sao thì anh vẫn ở bên em, cho dù em có đuổi anh đi lần nữa

Mi cười với nó, nụ cười dịu dàng mà nó thường nhớ đến

Mi: em muốn ra ngoài

Nó chiều theo ý của em, nó để em ngồi trên chiếc xe lăn rồi đẩy em dọc theo con đường của bệnh viện, em sẽ mau chóng hết bệnh và ở bên nó, niềm tin nó vụt lên, nó đẩy em lại bồn hoa rồi lấy cành hoa giấy tặng cho em

Mi: anh đâu cần phải làm vậy, anh còn cuộc sống của anh mà

Nó: em chính là cuộc sống của anh, anh có thể bỏ tất cả để đc bên em, em sẽ mau chóng hết bệnh thôi

Mi ngậm ngùi: em bị ưng thư chứ ko phải bệnh bình thường, sẽ ko có kết quả đâu
qh4
Nó nắm lấy tay em: bây giờ công nghệ hiện đại hơn trước, sẽ làm em hết bệnh mau thôi, em đừng nghĩ nhiều ảnh hương đến sức khỏe

Em cười rồi nắm lấy tay nó, nó cần cái nắm tay này của em đã từ lâu, nó hạnh phúc ở bên em

Trời se lạnh làm cho người ta dễ chịu, nó đẩy em dạo vòng sân bệnh viện rồi lên phòng nằm nghĩ

3 ngày liền nó điều ở bệnh viện với em, em điều trị liệu trông ốm và gầy, nhưng em lúc nào em cũng cười khi có nó ở bên cạnh

Nó về sài gòn đối diện với chú, chắc chú giânt nó lắm, nó đến nhà chú nhưng ko thấy nên nó vào trong ngồi chờ, lát sau chú bước xuống xe, phía sau là chị và Thắng

Nó: con xin lỗi

Chú ngồi vào ghế: sao con lại bỏ cuộc thi mà về quê, gia đình con có chuyện gì

Nó ko nói gì chỉ cúi đầu

Chú: chú ko trách hay giận gì con, cũng ko phải vì danh tiếng của quán mà ép con đi thi, chú biết con có năng lực và trình độ, chú muốn con chiến thắng trong cuộc thi này để mọi người biết đến con, và con sẽ có chổ đứng trong giới DJ này, nhưng con làm chú thất vọng quá

Nó: con xin lỗi

Chú uống ly rượu rồi đứng lên đi lại vỗ vào vai nó: thôi, chuyện đã qua rồi, còn nhiều cơ hội, con về nghĩ đi để tối đi làm nữa

Nó nghe theo chú về phòng nằm nghĩ rồi tối đi làm, từ lúc Thắng về, lúc nào cũng đi theo chị, nhưng chị ko ngó ngàng gì đến Thắng, mọi người thấy nó vào quán liền cười chào nó

Nó: chúc mừng em

Quyên: cám ơn anh, hôm đó anh ko thi, tiếc quá

Nó: còn nhiều cơ hội mà em

Chị quay sang nói với nó: mai mốt Duy đi đâu nhớ nói mọi người biết, ai cũng lo cho Duy hết á

Nó cười: Duy xin lỗi mọi người

Rồi mọi người chia ra làm việc, Thắng cứ liếc mỗi khi chị quan tâm đến nó, nó ko để ý tới và làm việc của mình

Tuần nào cũng vậy, tối chủ nhật nó làm xong là chạy về thăm em đến tối thứ hai thì chạy về sài gòn

Bễnh của em vẫn ko tiến triển, mái tóc đen dài của em đã ko còn, nhưng trong mắt nó em rất dễ thương khi đôi chiếc nón len kiểu, tuần nào nó về cũng mua hai cái tặng cho em, em rất thích những chiếc nón nó tặng

Mỗi khi em trị liệu thì nét buồn trên gương mặt em lại hiện lên, nó cũng ko đẩy em đi vòng bệnh viện nữa, em chỉ nằm nhìn nó rồi cười, mỗi lần em cười thì tia hy vọng của nó càng bừng sáng, nó hạnh phúc, như thế, nó chỉ cần như thế thôi, rồi nó lại lên sài gòn làm tiếp

Rồi một hôm nó qua nhà chú để lấy hàng đem giao, cánh cửa ko khóa, nó thây chiếc xe hơi đậu bên trong, nó dẫn xe vào rồi đi lêm bậc thang

Nó ko thấy chú trong phòng, nó đi xung quanh tìm chú rồi nó đi ngang cửa phòng nghe tiếng nói vọng ra

- Tôi ko thích anh, mong anh tôn trọng tôi

Tiếng nói của chị

- Em lên giường với chú đc thì với anh cũng như nhau thôi, chú sẽ ko biết đâu, em đừng sợ

Chị: anh đừng lại gần tôi, tôi la lên đấy

- Em cứ la đi, sẽ ko có ai đến đây làm phiền anh với em đâu

Nó nghe tiếng la của chị hét lên, nó liền xông cánh cửa vào, thằng Thắng đang đè chị trên giường với bộ đầm ngủ, nó chạy lại đấm thẳng vào mặt thằng Thắng, chị vội chạy lại chổ nó đứng

Thắng lấy tay che cái miễng đang chảy máu: mầy dám dánh tao hả thằng nhà quê

Nói xong hắn bay lại đánh nó, nó củng phản lại rồi hai người ngã xuống nền nhà , nó nhanh tay đánh chỏ vào mặt hắn rồi nhanh chống đứng dậy nắm tay chị chạy xuống cầu thang

Thắng cầm cao dao đuổi theo, nó và chị chạy ra trước cửa thì chú về

Chú: tụi bây làm cái gì vậy

Chú thấy nó nắm lấy tay chị rồi tán vào mặt nó, nó vẫn nắm lấy tay chị

Chú: mầy ra khỏi nhà tao ngay, tối nay ko cần mầy ra làm nữa, còn mầy muốn theo nó thì đi luôn đi

Nó giận chú vì ko hỏi lý lẽ, chị vẫn mặc bộ đầm đi với nó, nó chở chị về phòng

Chị: Tâm xin lỗi, vì Tâm mà Duy phải mất việc làm

Nó quay sang nói với chị: công việc của em thì có thể kiếm đc, nhưng danh dự của chị thì ko thể mất, chị bị như vậy em ko thể đứng nhìn

Chị ngẫm ngùi ngồi trên chiếc ghế ko nói gì, nét mặt u buồn, đến chiều nó chở chị về nhà lấy đồ, sợ thằng Thắng lại đến tìm nên chị nói ở lại phòng nó vài hôm

Nó luôn tôn trọng chú, nó luôn xem chú như người cha của nó, chú luôn dạy cho nó cách sống và đạo lý làm người, nó tin là chú sẽ biết ai đúng ai sai trong chuyện này

Đến tối nó ko ra quán, nó ngồi ở phòng với chai bia và điếu thuốc rồi chuông đt nó vang lên, chị Út gọi cho nó

- em nghe

Chị út ...

Nó như chết lặng khi nghe cuộc gọi từ chị, nước mắt nó muốn rớt ra, tim nó đập nhanh hơn, nó chỉ mong đây chỉ là giấc mơ, nhưng thượng đế đã ko mĩm cười với nó, nó liền lấy chìa khóa xe chạy về quê

- Duy đi đâu vậy

Nó ko trả lời chị mà chạy xuống lấy chiếc xe rồi bắn thẳng về nhà em

Trước cửa nhà em dựng lên một mái lều, có nhiều người ngồi trong đó, tiếng gõ mỏ, tiếng khóc và tiếng đàn cò

Nó chưa tin vào mắt mình, nó đi lại chổ em nằm, em đang mĩm cười với nó, nó sờ vào má em, gương mặt đã ko còn ấm áp như ngày nào

Nó cố gắng kiềm nén cảm xúc, nó cứ nhìn vào khuôn mặt hồn nhiên đang ngủ say của em, ông trời đã ko cho nó tội nguyện, tim nó đau thắt, rồi cô dìu nó ra ngoài trước ngồi

Có lẽ người ta sợ ánh đèn sáng sẽ làm em chói mắt nên họ đã đóng nắp lại, nó muốn chạy lại nhìn em lần cuối nhưng sao đôi chân nó rã rời

Nước mắt nó chảy xuống miệng, răng nó cắn vào môi thật đau để cho tỉnh cơn ác mộng, máu đã lan ra lưỡi nó, chưa bao giờ mặn và tanh như lúc này

Nó nhìn vào khung ảnh của em, nó sẽ nhớ mãi ánh mắt và bờ môi này, nó cố gắng đứng lên và đi ra ngoài ngõ, vì nó ko muốn em nhìn thấy nó khóc và em cũng ko muốn nó buồn

Nó nhìn lên bầu trời thấy có rất nhiều ngôi sao, nó cứ nhìn rồi một ngôi sao băng qua, nó liền nhắm mắt lại và ước, nó ước gì đc gặp lại em

Nó mở mắt ra, bóng dáng người con gái mặc bộ đồ trắng đang đứng trước mặt nó, có phải là em, em đến để gặp nó, rồi người con gái từ từ bước đến
Sao chị lại theo nó xuống nơi này, chị lại ôm nó vào lòng, nước mắt nó thắm vào vai chị và những cái vuốt lưng cho nó. Nó lại ngồi ở bàn đối diện em, nó cứ ngồi nhìn vào khung ảnh của em cho đến sáng

7h, ngôi nhà của em từ từ hạ xuống, nó đặt cành hoa giấy lên ngôi nhà của em và nhìn vào khung ảnh lần nửa, ánh mắt em như nói cho nó biết nó phải mạnh mẽ, đừng yếu đuối và phải sống thật tốt như em đã từng nói với nó, rồi ngôi nhà của em đã đc cát và đất bao phủ xung quanh

Gà_Rán

Chap 12

Ngày 1/5/2015 ngày mà em rời xa nó mãi mãi, trên đường về nó đi ngang quảng trường và dừng xe lại, nơi mà những kí ức thuộc về nó và em, nó ngồi ở băng ghế đá nhìn về hướng sân tập, nó cứ nhìn và ko nói gì

Chị: Duy đừng đau buồn nữa. Mi ở thiên đàng ko muốn thấy Duy như vậy đâu

Nó vẫn cứ ngồi nhìn ko nói gì rồi nó chở chị về sài gòn, đến nơi thì chú gọi cho nó

Nó: Alo

Chú: Duy à, hôm trước chú hơi nóng ko nghe con giải thích mà đánh con, con đang ở đâu

Nó im lặng một lát rồi mời trả lời: con đang ở quê

Chú: vậy con ở quê chơi vài ngày rồi lên đây làm lại nha

Nó ko trả lời chú mà cúp máy ngang, nó buông xuôi, nó chẳng muốn làm gì, nó chỉ muốn đi xa nơi này để đc bên em

Một tuần trôi qua, nó cứ ở trong phòng ko bước chân ra ngoài, nó sống cùng với bia và thuốc lá, tối nào nó cũng như thằng điên khi nghĩ đến em rồi hét lên, cho dù chị có khuyên hay an ủi nó như thế nào thì nó vẫn như vậy,

Như mọi hôm, nó ngồi ngoài lang can với chai bia, chị mở cánh cửa bước phòng đi lại chổ nó ngồi rồi lấy ly nước tạt vào mặt nó và tặng thêm cho nó một cái tát

Chị: tỉnh lại đi, Duy như vậy có vui ko, Duy như vậy thì Mi có trở về ko, sao cứ hành hạ mình như vậy

Nó cười nhẹ rồi nói: chị đánh em nữa đi, em vô dụng, em bất tài và em ko xứng đáng

Chị lôi nó đứng dậy rồi chỉ tay về hướng của quán NIIP

- Duy nhìn đi, có biết bao nhiêu người đang chờ Duy ở dưới, đam mê và tương lai, gia đình và bạn bè, cả Mi nữa, có vui khi thấy Duy như thế này ko, Duy làm mọi người thất vọng quá

Chị nói xong rồi bỏ đi xuống lầu, nó vẫn cứ nhìn về quán, ly nước lạnh làm nó thức tỉnh, nó sẽ ko làm mọi người thất vọng thêm một lần nào nữa, nó lấy quần áo vào phòng tắm rồi ra quán làm

Nó bước vào quán, mọi người ai cũng nhìn nó với đôi mắt ngạc nhiên và vui mừng, nét buồn đã ko còn trên khuôn mặt của nó, đã đến giờ, nó lên bục thay ca cho bé Quyên

Quyên nhìn nó cười: mọi người đang chờ anh đó, anh biết làm gì mà phải ko?

Nó cười rồi cắm dây vào Laptop, đêm nay nó sẽ cho mọi người nổ tung trên cài sàn này, nó phải cho em thấy bản lĩnh của nó, nó nhờ âm nhạc đập tan quá khứ đau buồn, mọi người nhảy trong thích thú và hét lên, tâm trí nó đc giải tỏa và quên đi nỗi buồn

Hết ca làm, nó bước xuống, chị đang đừng nhìn nó mĩm cười, nó lại gần rồi cười với chị

Chị: Tâm biết Duy sẽ làm đc

Nó: cám ơn ly nước lạnh của chị

Chị cười với nó rồi ngồi xuống ghế, nhờ có chị quan tâm và luôn nói chuyện với nó trong thời gian vừa qua, nên nó cũng vơi đi nỗi buồn, ngày nào chị cũng ở nhà nấu cơm cho no ăn và chia sẻ công việc với nó

Ngày 26/10/2014, như mọi hôm, nó vẫn đi làm, nhưng hôm nay chị ko đến quán, nó vẫn làm bình thường rồi xuống ngồi chơi với khách còn bé Quyên đang làm ở trên

Bất chợt âm thanh tắt ngang và ánh sáng cũng tối đi, có lẽ do cúp điện, nó nhìn ra ngoài thì đèn đường và các quán đối diện vẫn sáng

Nó đứng kên nhìn xung quanh xem coi bị trục trặc gì, rồi có ành đèn ở ngoài cửa, ánh đèn của ngọn nến, người con gái cầm chiếc bánh bước vào, có phải là chị, nó ko nhìn rõ

Rồi ánh đèn đc bậc lên, nó cứ ngỡ là chị nhưng ko phải, cả quán hát bài Happy Birthday tặng cho nó, Ty lại gần và đưa chiếc bánh cho nó, nó chỉ lo cho công việc mà quên mất hôm nay là sinh nhật nó.

Nó thổi nến và ước, âm nhạc nổi lên làm cả quán tưng bừng, nó lấy cho mõi người một ly bia rồi cùng nhau nâng ly như lời cảm ơn của nó

Nó vui vì đc mọi người quan tâm, nó uống với mọi người rất nhiều, nó ko muốn bị ngủ lại ở quán, nên đã lẻn trốn ra ngoài và đi về phòng, hôm nay là ngày vui nhất của nó trong mấy tháng qua, nhưng cuộc vui này đã thiếu đi một người, đó là chị

Nó lấy chìa khóa mở cánh cửa ra, nó chưa kịp bậc đèn lên thì có bóng người chạy lại nắm lấy tay nó , bàn tay mềm mại và mát lạnh

Ánh đèn ngủ đc mở lên, người con gái mặc bộ đầm dây màu đỏ trong rất gợi cảm, chị thấp ngọn nến lên và hái bài sinh nhật tặng nó

Nó cười vì chị làm nó bất ngờ, trên bàn đã đc trang trí rượu vang, bánh kem và cây nến màu trắng

Chị dẫn nó lại bàn ngồi và nhìn nó, đôi mắt chị long lanh vì ánh sáng ngội nến chiếu vào, hàng mi cong và bờ môi đỏ quyến rũ làm nó xao xuyến

Chị: Happy Birthday Duy, chúc Duy luôn may mắn trong công việc

Nó cười: cám ơn chị

Chị mĩm cười rồi rót ly rượu cho nó, chị và nó nâng ly, gió lạnh của máy điều hòa và ánh đèn mờ, làm không khí trở nên lãng mạng

Chị cắt bánh kem cho nó ăn rồi lấy kem chây lên mặt nó, nó cũng nghịch lại cùng chị, chị đứng lên và chạy đi để tránh lớp bánh kem trên tay nó, nó đuổi theo chị như mèo bắt chuột

Rồi chị ko còn đường chạy vì căn phòng ko đủ rộng, nó chạy lại chây kem vào mặt chị rồi hai cở thể sát lại với nhau

Mắt chị cứ nhìn nó như muốn nói lên điều gì, đôi mắt ấy từ từ khép lại rồi đặt lên môi nó nụ hôn ngọt ngào, hương thơm của rượu vang còn sót lại trong miệng chị lan qq qua môi nó, nó cảm nhận đc ở đầu lưỡi, vòng tay chị ôm qua eo nó, bất chợt nó rời khỏi chị

Nó: em xin lổir chị là người của chú, em ko thể làm như vậy đc
d5
Chị: nhưng Tâm yêu Duy

Nói xong chị lại hôn nó, nó ko thể cưỡng lại nụ hôn của chị, một nụ hôn mê hoặc, từ lúc nào nó đã yêu chị mất rồi, nó đáp trả chị bằng cái ôm thật lâu

Nó vả chị thăng hoa trên giường, chiếc đầm đỏ từ từ đc kéo xuống, nó hôn lên cơ thể chị nhẹ nhàng, lưỡi và môi nó theo hương thơm mà đi khắp làn da trắng mịn của chị, hơi thở chị dồn dập, chị như ko chịu đc cái lưỡi của nó nên trở mình dậy để nó nằm xuống, chị xoay ngược đầu lại chăm sóc cho chym nó, còn nó cứ hôn khe bướm của chị thật say mê, khu vườn nở hoa tạo nên hương thơm dễ chịu làm cho người ta luyến tiếc ko rời

Chị và nó cùng làm cho nhau mãn nguyện với dục vọng rực cháy, nó để chị nằm xuống và nhè nhẹ đưa vào, tiếng rên chị khe khẽ, nó cuối xuống ôm lấy chị rồi hôn lên bầu ngực căng tròn, chị nằm nghiêng người và nó vẫn nhấp, cảm giác mê ly, nó cứ nhịp chậm rồi lại nhịp nhanh trong sâu thẳm, chị và nó cùng lên đỉnh trong ko gian ảo a

Rồi nó cũng phải đối diện với sự thật, nó chở chị đến nhà chú, nó đi lên lầu, chú đang ngồi trên bộ ghế salon, sắc mặt chú thay đổi khi thấy nó nắm lấy tay chị, thằng Thắng đứng kế bên cũng vậy

Nó đứng trước mặt chú: con xin lỗi

Chú: mầy yêu nó lắm à

Nó trả lời dứt khoát: dạ

Chú đứng lên: sống ở đâu thì có luật ở đó, chơi vợ bạn thì bạn chơi lại vợ mầy, chắc mầy cũng biết luật này, Thắng...

Thắng thấy chú nhìn hắn nên hiểu ý bước lại nắm tay chị, nó liền đấm thẳng vào mặt thằng Thắng rồi nói

- Chú muốn làm gì con cũng đc, nhưng đứng làm hại Tâm, cho dù có chết ở đây con cũng ko để cho ai chạm vào người Tâm

Nó ko muốn mất thêm một người luôn yêu thương nó, nó nói là nó sẽ làm, cho dù là chú có chạm vào 4 đi nữa thì nó cũng sẽ đánh chú như đánh thằng Thắng

Chú cười lớn rồi nói: Mầy hay lăm, tao chiều theo ý mầy

Chú cầm con dao đi lại chổ nó đứng: Nếu mầy chặt hai ngón tay thì tao sẽ bỏ qua

Nó lấy con dao trong tay chú, nước mắt chị chảy ra và muốn chạy lại ngăn cản nó nhưng sức của chị quá yếu để vùng ra khỏi thằng Thắng

Chú: sao, suy nghĩ đi, một là mất 2 ngón tay, hai là Thắng chơi con Tâm

Chú đứng kế nói sát vào tai nó, người nó nóng lên, nó ko muốn chị tổn thương, nó đặt 2 ngón tay lên bàn , nó nhìn thật kỉ, tay nó cầm con dao giơ lên

- Đừng

Tiếng của chị hét lên thật to, nó chặt mạnh xuống, bất ngờ chú Quang giựt bàn tay nó lại, con dao dính vào cái bàn gỗ, mồ hôi nó chảy ra, chị chạy lại ôm nó rồi chú ngồi xuống ghế, sắc mặt chú đã thay đổi

- Con bản lĩnh lắm, chú ko nhìn lầm người, chú ko ngăn hai đứa nhưng con đừng để tình cảm ảnh hưởng đến công việc

Nó cười vì vui mừng: da, cin cám ơn chú

Nó nắm tay chị chở về nhà, nó thấy cơn bực tức hiện lên khuôn mặt của Thắng

Gà_Rán

Chap 13
======================================

Một tuần trôi qua, chị và nó sống chung với nhau như một cặp vợ chồng hạnh phúc, nó đi làm còn chị thì bán hàng online và làm người vợ đảm đang mỗi khi nó đói

Nó và chị hay nô đùa với nhau trong phòng, nên nó mua một cái camera đặt trên trần nhà ko cho chị biết, đến ngày kỉ niệm, nó sẽ làm cho chị món quà bất ngờ

Ngày nào cũng vậy, nó thức dậy là trên bàn đã có đồ ăn thức uống dọn sẵn trên bàn, chị luôn mĩm cười khi nó thức dậy, nó thật sự hạnh phúc và yêu chị, chị luôn chiều nó mọi thứ để nó đc vui, và nó cũng vậy

Nó: lát ăn xong rồi để anh rửa chén cho nha

Chị cười híp mắt: sao hôm nay Duy lại muốn rửa chén vậy

Nó cười: tại anh ko muốn em cực, em nấu cho anh ăn thì anh phải rữa chén chứ

Chị: ở bên Duy, Tâm ko thầy cực gì hết, Tâm hạnh phúc khi đc ở bên Duy và lo lắng cho duy

Nó cười: anh cũng vậy, vậy anh với em cùng rữa chén nha, à, lát nữa ăn xong anh phải ra sân bay đón người bạn, em ở nhà có đi đâu thì khóa cửa cẩn thận nha

Chị: dạ

Nó và chị cùng gấp thức ăn cho nhau rồi cùng nhau rửa chén, xong nó khoát chiếc áo vào chạy ra sân bay

Nó đứng trước cổng chờ, rồi bóngdáng ấy xuất hiện, mấy năm ko gặp, nhìn em ko còn là phong cách của cô gái dân chơi của ngày nào, một thiếu nữ đứng đắn nhưng vẫn bộc thời trang sexy của mình, em gỡ cặp mắt kính ra nhìn nó rồi cười

Nó: chào em

Tâm: hi anh, lâu quá ko gặp, anh vẫn như xưa

Nó cười: thôi để anh chở em về cất đồ rồi hãy nói

Em về chỉ mang theo một cái vali nhỏ, nó chở em về căn nhà củ, em vào phòng tắm rồi bước ra với chiếc khăn trắng quấn trên người

Tâm: công việc của anh ổn ko, có quen bạn gái chưa

Nó: anh vẫn làm cho chú, anh có quen một người, người ấy cũng tên Tâm giống em vậy, còn em

Tâm ngồi xuống ghế, hai chân chéo vào nhau: em lúc nào cũng chờ anh hết, hihi, em nói đùa thôi, em cũng có bạn trai rồi, vì bận công việc nên anh ấy ko về cùng em, anh có bạn gái rồi phải khao em một chầu đó nha

Nó cười: chuyện nhỏ, hay tối nay ra quán lẩu kim chi gần quán cũ, lúc trước anh và em hay đi ăn nha

Tâm cười: ok, nhớ dẫn bạn gái ra mắt em luôn nha

Nó: tất nhiên rồi, thôi em nghĩ ngơi đi rổi 6h lại quán nha

Tâm: Ok anh

Nó lấy xe về nhà, cánh cửa khóa, chắc chị đi mua đồ về làm bữa tối cho nó, rồi nó mở cửa vào, nó thấy chị đang mặc chiếc váy ôm con thú nhồi bông ngủ trên giường

Nó đi nhè nhẹ để chị ko bị thức giấc, nó ngồi sát vào và nhìn gương mặt đang ngủ của chị, thật dễ thương làm sao, nó nhẹ nhàng hôn lên đôi môi hồng, nụ hôn khiến chị thức giấc, chị mở mắt ra nhìn nó rồi vòng tay ôm nó nằm xuống giường

- Dám hôn lén Tâm hả

Nó cười: cho anh xin lỗi

Nó xin lỗi chị bằng cách hôn lên môi chị lần nữa, rồi chị nhận lời xin lỗi của nó mà đáp lại nó nụ hôn nồng nàng, rồi nó và chị ân ái với nhau, thăng hoa cùng nhau trên giường

Nó nằm ôm lấy chị như ko muốn cho chị rời khỏi vòng tay của nó, và những cái hôn lên trán vì hạnh phúc

Chị: bên Tâm, Duy có hạnh phúc ko

Nó: tất nhiên là hạnh phúc rồi, rất rất hạnh phúc nữa là khác

Chị cười: Tâm ko biết cách làm Duy vui, ko biết cách làm Duy mãn nguyện, nhưng vì Duy, Tâm sẽ cố gắng trở thành một người vợ hoàn hảo

Nó cười: em khờ quá, chỉ cần như thế này đã là quá đủ với anh rồi, anh ko trông mong gì hơn, chỉ mong sao mỗi ngày đc ôm em ngủ là anh đã mãn nguyện rồi

Chị cười vì hạnh phúc vào ôm nó chặt hơn

Đến tối, nó chở chị ra quán lẩu kim chi, từ xa nó đã thấy em đang ngồi ở bàn, tay em cầm chiếc đt chơi game chờ nó, nó lại gần rồi nói

- Sao đến sớm vậy em, giới thiệu với em đây là bạn của anh, quen lúc còn làm ở quán cũ

Tâm ngước mặt lên nhìn chị và nó, vẻ mặt ngạc nhiên rồi đứng dậy ôm lấy chị, nó ko hiểu chuyện gì nên ngồi xuống ghế

Chị cười: Tâm là em gái của em, em cùng cha khác mẹ

Nó càng ngạc nhiên hơn khi nghe chị nói: vậy lúc trước em nói có người chị là ...

Tâm: phải, chị cãi nhau với mẹ vì bắt chị lấy chồng nên chị đã qua ở chung với em

Chị gật đầu rồi cười, nó nói: cũng may là em bỏ đi nên anh mới có người bạn gái xinh đẹp và tốt như thế này

Chị cười rồi nắm lấy tay nó, cả buổi ăn, hai chị em nói chuyện như ko có nó ở đó, nó ngồi ăn và lắng nghe hai người tâm sự

Sau khi ăn xong, nó dẫn hai người đến quán nó làm, ba người ngồi ngoài lang can của quán cùng nhau uống rượu vang, rồi chiếc xe của chú dừng trước cửa quán

Bé Tâm đi xuống rồi chạy lại ôm lấy chú như đã hẹn trước, phía sau vẫn là thằng Thắng, mọi người lên lầu ngồi chung chổ với nó

Chú: con về đây có đi đâu chơi chưa

Tâm: da chưa chú ơi

Chú cười: vậy để ngày mai anh Thắng đưa con đi chơi chịu ko

Chú giới thiệu cho Tâm biết về lý lịch của Thắng, nhưng hắn vẫn ko ngó ngàng gì đến Tâm, hằn cứ nhìn chị rồi lâu lâu liếc sang nó cười đểu

Tâm: vậy cũng đc, nhưng cin muốn đi với anh Duy và chị nữa

Chú cười: tùy con thôi, miễn con thấy vui là đc rồi

Chú xem Tâm như con gái của mình, rất yêu thương Tâm, nhưng nó lại ko muốn Tâm đi với Thắng vì cái tính sở khanh của hắn sẽ làm tổn hại đến Tâm

Sau cuộc gặp mặt ở quán thì nó lên làm, chị thì về nhà lo công việc, còn Tâm đi chơi với chú và Thắng

Hết ca làm, nó biết chị thích uống nước ép cà chua, nên nó đi bộ dọc đường bùi viện kiếm mua cho chị, nó mua 2 hộp rồi đi về phòng, xa xa nó thấy thằng Thắng bước từ trong hẽm ra rồi ngồi lên chiếc moto chạy ngược về hướng của nó, hắn đeo khảu trang nhưng nó nhìn thầy cặp mắt của hắn khi chạy ngang, cặp mắt đểu cán và đầ thù hận

Gà_Rán

Chap 14
=====================================

Nó về nhà, căn phòng tối, nó mở vừa mở đèn lên thì nghe giọng nói

- Đừng... đừng... tắt đèn đi...
wre
Nó thấy chị đang ngồi ôm cin thú nhòi bông trên giường, khuôn mặt hoản sợ, đôi mắt đỏ khóc, mắt tóc rối bời, nó liền chạy lại ôm lấy chị, nó biết đã xảy ra chuyện gì

Nó: anh đây, em đừng sợ

Nước mắt chị lăn dài, những vết nhơ đã dính lên người chị, tim nó đau thắt nhưng ráng kiềm nén, chị vẫn ko nói gì, nó hiểu cảm giác này, nó cứ ôm lấy chị

2 tiếng trôi qua, nó vẫn ôm chị trên giường , tiếng khóc của chị vẫn ko ngừng, lòng có càng đau hơn

Chị: Tâm có lỗi với Duy, Tâm ko xứng đáng...

Nó: người có lỗi ko phải là em, em đừng khóc nữa, em có như thế nào thì anh vẫn yêu em, anh sẽ ko bao giờ rời xa em dù em có xãy ra chuyện gì, nính đi vợ của anh

Chị: Duy hứa là đừng bỏ Tâm nha

Nó: anh hứa...

Chị ôm nó chặt hơn, tiếng khóc đã lắng xuống, nó ko thể bỏ đi, chị cần nó bên cạnh những lúc này, nước mắt nó rơi xuống, nước mắt của thù hận và oán trách

Đêm đó nó cứ ôm chị và thức suốt đêm, qua mấy ngày hôm sau chị ngã bệnh, nó nấu cháo và mua thuốc cho chị uống, bé Tâm cũng hay tin nên ở cạnh động viên chị cùng nó

Tâm: anh tính chuyện này sao?

Nó: bây giờ anh chỉ lo cho chị thôi, em đừng nói với chú làm gì, để tự anh giải quyết đc rồi, cám ơn em mấy ngày qua, cũng nhờ có em nên tinh thần của chị cũng đở hơn phần nào

Tâm: người trong nhà mà anh khách sáu quá

Nó và Tâm cùng nhìn chị đang ngủ trên giường, hôm nay nó mới thấy chị ngủ đc một giấc lâu như vậy

Nó và Tâm dọm cơm lên bàn thì chị cũng vừa thức, mỗi lần chị thức giấc, nó điều cười với chị như cho chị biết lúc nào chị cũng có nó bên cạnh. Nó lại dìu chị vào ngồi ăn chung, nó múc canh cho chị

Chị: Mình chuyển nơi khác ở đc ko Duy

Nó vui vì nghe giọng nói của chị, nó cười: được chứ, em ở đâu thì anh sẽ ở đó, em muốn đi xa cái sài gòn nóng nực này cũng đc

Chị: ko cần đâu Duy, ở nơi nào yên tĩnh và ít ai biết là đc rồi

Nó: vậy ngày mai anh sẽ đi kiếm nhà rồi mình chuyển đi trong ngày

Tâm lên tiếng: em có mấy đứa bạn cho thuê nhà vì gia đình đi nước ngoài sống, để em hỏi dùm cho anh chị

Nó: vậy em hỏi dùm anh đi, đc thì mai anh chuyển qua ở luôn

Chị biết nó còn công việc nên ko muốn đi xa nơi này, nó có thể từ bỏ công việc để sống cùng chị, nhưng nó chiều theo ý chị, ko để chị phải suy nghĩ nhiều

Tâm tìm cho nó một căn nhà nhỏ, cũng ko xa trung tâm thành phố, nơi đây yên tĩnh và thoáng mát như ý của chị

Nó nắm lấy tay chị: khi nào em khỏe hẵn thì mình đi du lịch chơi nha

Chị: còn công việc của Duy thì sao

Nó cười: anh sắp xếp đc mà, từ lúc quen em đến giờ, anh chưa đi chơi xa với em, coi như dịp này để anh và em thư giản, đc ko em

Chị cười: dạ được

Nó vui khi nụ cười đã nở trên khuôn mặt của chị, nơi nó ở cũng an toàn, nó cũng yên tâm mà đi làm, đến tối, nó chờ Tâm qua chơi với chị rồi nó lấy xe đi làm

Có thể đây là ngày cuối nó làm ở NIIP, nó biết những việc sắp xảy ra với nó, nó chạy đến gần chổ làm rồi gữi xe, nó ko vào chổ làm mà ngồi ở quán đối diện

Chiếc moto thắng lại trước quán, thằng Thắng bước vào bên trong ngồi, nó ngồi hút hết điếu thuốc rồi đi thẳng vào chổ thằng Thắng đang ngồi

Thấy nó, hắn liền đứng dậy quơ tay đánh nó, nó né sang một bên rồi nhanh tay lấy chai bia để trên bàn đập vào đầu thằng Thắng

Hắn ngã xuống vì choáng, tay nó cũng chảy máu vì mãnh cắt, mấy người khách trong quán la lên rồi đi qua ngoài

Nó quì một gối xuống đất, dùng tay nó đấm thẳng vào mặt thằng Thắng, nó đấm liên tục, nhanh và chính xác, thằng Thắng cứ nằm, hình như hắn đã xỉu, máu trên tay nó và máu trên mặt thằng Thắng thấm vào nhau, nó nhớ lại những vết đỏ bị tát trên khuôn mặt của chị thì nó càng đấm mạnh, mặc cho thằng Thắng đã nằm buông xuôi

Nó nghe tiếng của bé Tâm gọi nó, nó ko quan tâm, nó cứ đấm để cho hạ bớt cơn nóng trong lòng, rồi bé Tâm tát vào mặt nó

- Anh đánh hắn chết rồi ai lo cho chị đây

Bị cái tát và nghe câu nói của Tâm nó mới dừng lại, mồ hôi nó chảy xuống ngực, hơi thở nó sâu hơn. Tâm kéo nó ra ngoài

- May là coi trong đt có tin nhắn của Thắng, anh hẹn hắn đến đây là biết có chuyện rồi

Nó: em đừng nói cho chị biết, mắc công chị lo

Tâm: thôi về đi rồi nói

Nó và Tâm lại lấy xe về, nó mới nổ máy thì công an lại bắt nó về phường

Nó ko chạy trốn, nó ko chống cự, nó đi theo công an về phường, còn thằng Thắng thì đc chuyển vào bệnh viện

Nó ko nói lý do, mà chỉ kể lại sự việc nó đánh thằng Thắng, họ giam nó vào căn phòng và có thể nó ở tù 6 tháng vì tôi cố ý gây thương tích

Nó biết trước nên nó ko lo sợ, nó chỉ lo cho chị, có lẽ nó thiếu suy nghĩ, nó ko tự chủ đc bản thân, anh xin lỗi

Chiều hôm sao, Tâm đi cùng với chị và chú vào gặp nó, chú cũng đã biết việc làm của thằng Thắng khi xem đoạn camera đặt trong nhà nó, rồi chú lo cho nó ko bị ngồi tù mà phạt cải tạo ko giam giữ

Ba ngày sau thằng Thắng xuất viện, nó để chị ở nhà, nó nghe theo ý chạy lại nhà để gặp chú

Nó bước lên lầu, chú đang ngồi trên bộ ghế salon, còn thằng Thắng thì đứng khép nép kế bên, mặt mũi sưng lên vì vết bầm

Chú: xin lỗi con, chú hiểu tâm trạng của con, chú ko biết dạy nó, chú giao thằng Thắng cho con, giải quyết xong hôm nay thì kết thúc mọi chuyện

Nó ko nói gì, nó cầm con dao đi lại đặt trên tay thằng Thắng, chắc hắn cũng hiểu ý của nó, hắn cầm con dao trên tay với vẻ lo sợ rồi quì xuống năn nỉ chú

- Chú ơi, con ko muốn mất hai ngón tay đâu

Chú: mầy nói với tao cũng vô ích thôi

Nó đứng nhìn cử chỉ của thằng Thắng, mặt chú quay sang chổ khác rồi nhìn nó, từ lúc đi theo chú đến giờ, nó chưa bao giờ nghe chú nói hai từ " xin lỗi " với ai

Nó lấy con dao trên tay thằng Thắng rồi nói

- Mong mầy đừng làm phiền tao và chị nữa, cùng đừng làm chú mất mặt

Nói quay sang nói với chú: Con cám ơn chú trong mấy năm qua đã giúp đỡ con và dạy con làm người, khi nào rãnh con sẽ đến thăm chú

Nói xong nó quay lưng đi, chắc chú hiểu câu nói của nó, nó sẽ ko làm ở quán nữa, nó muốn sống cuộc sống đời thường với chị, ko bon chen, ko xô bồ và phức tạp

Nó về đến nhà, chị đang ngồi trên bàn chờ nó, thức ăn đã đc dọn sẵn

Chị: Duy về rồi à, chú có làm gì Duy ko

Nó: anh ko sao, từ ngày mai anh sẽ ko làm ở quán nữa, bạn anh giới thiệu cho anh anh vào làm nhân viên ở rạp chiếu phim, tuy thu nhập ko cao, nhưng anh sẽ cố gắng ko để em chịu cực đâu

Chị cười rồi ôm lấy nó: Duy khờ quá, làm công việc gì cũng đc, ăn cơm ăn cháo cũng đc, miễn ỡ bên Duy là Tâm hạnh phúc rồi

Nó cười rồi đặt lên tráng chị nụ hôn và ăn cơm cùng chị

Qua một tháng học việc, nó đc chọn làm nhân viên chính thức ở một rạp chiếu phim ở trung tâm sài gòn, công việc cũng đơn giản đối với nó, chỉ soát vé và hướng dẫn khách vào chổ ngồi của mình

Nó làm Fulltime nên có lương căn bản, số tiền ko nhiều nhưng xài tiết kiệm thì cũng sống đc ở đất sài gòn này, nó sẽ cố gắng để đc làm trợ lý quản lý và quản lý

Hôm nay là ngày nó nhận tháng lương đầu tiên, nó mua một chai rượu vang và socola mà chị thích ăn về cho chị

Nhà khóa cửa, chắc chị ra ngoài mua đồ, thức ăn đang để trên bàn chờ nó và chị, nó nó đặt chai rượu và socola trên bàn, rồi lát sau chị về

Nó mĩm cười với chị và chị cũng vậy, chị vào ngồi đối diện nó

Chị: Duy mới có công việc, cần gì phải tốn kém như vậy, để tiền có gì còn xay sở đc

Nó cười: đâu có nhiêu đâu, mĩm em thích là đc rồi

Chị cười rồi gấp thức ăn cho nó, ăn xong nó rửa chén cho chị đi tắm, từ trong phong bước ra, chị mặc bộ đầm ngủ màu hồng thật xinh xắn, nó cứ nhìn chị như ko biết chán, làm xua đi cái mệt của một ngày làm việc

Chị: sao nhìn Tâm dữ vậy

Nó cười: tại vợ của anh xinh đẹp quá mà

Chị cười: thôi để em rửa cho, anh đi tắm đi

Nó cười như hiểu ý của chị, nó vào trong tắm rửa sạch sẽ, chị đang nằm trên giường chờ nó, ánh mắt chị nhìn nó khiêu gợi, nó lại nằm ôm lấy chị, làn da mát lạnh của chị làm nó thích thú, rồi chị và nó trao nụ hôn cho nhau, nó và chụ cùng làm cho nhau sung sướng và mãn nguyện trên cái giường hạnh phúc

Gà_Rán

Chap 15
=============================

Mùa xuân sắp đến, công việc nó vẫn ổn định, nó đc vào bán vé và băp2 nước, hôm nay khách đông nên nó lu bu cho cômg việc, rồi tiếng một người đàn ông phát ra

- Cho một phần combo bắp nước

Nó nhìn lên thì vô cùng ngạc nhiên, hai mắt nó mở to lên, anh Minh và anh Hải đang nhìn nó cười

Đến giờ ăn cơm, nó vào khu ẩm thực để dùng bữa, rồi hai anh lại ngồi kế nó

Nó: chào hai anh, ko ngờ gặp hai anh ở đây

A.minh cười: tao về mấy tháng mà ko thấy mầy, đt lại ko đc, hỏi bé Tâm mới biết mầy làm ở đây

Nó: dạ

A.minh nói tiếp: tính bỏ nghề thật hả, suy nghĩ kỉ chưa

Nó: dạ

A.minh: anh nghe chú kể chuyện của mầy, ai cũng muốn mầy trở lại, nhất là chú, chú luôn nhắc mầy

Nó cười nhẹ: chuyện cũng qua rồi, em chỉ muốn có cuộc sống đơn giản bên chị, vậy là hạnh phúc rồi

A.minh thở dài: anh ko ép mầy, con đường là do mầy chọn, anh chỉ tiếc khi mất đi một người như mầy, nếu mầy trở lại thì mọi người luôn chào đón mầy

Nó: da, đến giờ em vào làm rồi, hai anh ở đây chơi, khi nào có dịp thì anh em mình cafe

Nói xong nó bỏ đi, nó thấy tiếc nuối với cái đam mê của nó, nhưng nó yêu chị, nó ko muốn chị lo cho nó

Qua ngày hôm sau, nó về đến nhà thì ko thấy chị, chỉ thấy trên bàn có tờ giấy " Duy ăn trước đi nha, I love You ", nó đọc tờ giấy rồi mĩm cười, chắc chị đã ra ngoài giao đồ

Nó ko ăn, nó lên máy tính ngồi chở chị, 30' sau thì có tiếng gõ cửa, chắc chị đã về, nó ra mở cửa, anh Minh đang đứng trước mặt nó, còn phía sau là chú, nó mời hai người vàonhà

Nó: nhà con hơi hẹp, chú và anh ngồi đỡ trên giường nha

Chú: ko sao đâu con, con khỏe ko, công việc sao rồi

Nó: dạ, con và chị điều khỏe, công việc con cũng thuận lợi

Chú mòi điếu thuốc: Chú biết con rất yêu bé Tâm, nhưng con nghĩ công việc hiện tại có thể cho con trang trải suốt đời và có cuộc sống thoải mái đc ko, con cũng muốn Tâm có cuộc sống sung sướng mà, con có thích với công việc hiện tại này, con có đam mê với nó ko, đến khi về già con sẽ làm gì, chú biết cin đủ thông minh để hiểu những lời chú nói, muốn có tình yêu bền vững và hạnh phúc thì trước hết phải có tài chính, tiền bạc chi phối nhiều thứ, chú lúc nào cũng muốn con trở lại làm cho chú, mọi việc qua rồi thì cho nó theo dòng nước, nhìn về phía trước mà tạo dựng tương lai, con còn trẻ, còn nhiều cơ hội, con suy nghĩ kỉ đi

A.Minh: chú nói đúng đó, nhiệt huyết của mầy đâu rồi

Chú vỗ vai nó: thôi, con nghĩ ngơi đi, chú có việc phải đi, khi nào rãnh ghé nhà chú chơi

Nó đưa chú ra cửa, vừa mở cửa thì chị cũng vừa về, chú hỏi thăm chị rồi lên xe

Nó: em ăn gì chưa, anh chờ em về ăn chung luôn nè

Chị: sao Duy ko ăn trước đi, Tâm có ghi tờ giấy trên để trên bàn mà

Nó cười: tại anh muốn ăn chung với em

Chị cười: vậy thội hai đứa mình cùng ăn

Nó bới cơm cho chị, chị cứ nhìn nó như có điều muốn nói

Chị: Duy có gì muốn nói với Tâm ko

Nó: đâu có gì đâu em

Chị: chuyện của chú nói với Duy, Duy ko có ý định gì à

Nó: vậy em đã nghe hết rồi à

Chị: Tâm xin lỗi, vì Tâm mà Duy bỏ đi ước mơ của mình, chú nói đúng, đời người chỉ sống một lần, Duy nên thực hiện mục tiêu và đam mê của mình, dù có khó khăn hay khổ cực thì Tâm vẫn luôn ở bên cạnh ủng hộ Duy

Nó cười: thôi mình ăn cơm đi em

Tối nó nằm ngủ kế chị mà trong đầu toàn những câu nói của chú, rồi nó quyết định theo đuổi ước mơ của mình, có chị bên cạnh ủng hộ, nó sẽ cố gắng

Mọi người nhìn nó với ánh mắt nhạc nhiên khi nó bước vào quán, nó lại hỏi thăm mọi người rồi lên thay ca cho bé Quyên, nó đang làm thì có một người khách giấu mặt mời nó ly rượu và tờ tiền 500, nó vẫn để đó rồi làm cho đến hết ca

Nó đi xuống, Quyên nhìn nó cười: phong độ của anh vẫn như ngày nào
Nó cười: cũng nhờ chưa ra mấy bài hits thôi em

Quyên chỉ sang bàn kế bên quầy bar: người khách này lúc nãy mời rượu anh đó

Nó nhìn theo hướng Quyên nói, người con gái mặc bộ đầm đen đang ngồi quay lưng lại, nó ko thấy mặt cô ấy nhưng hình dáng rất quen, nó đi lại gần rồi nói

- Chào bạn

Người con gái xoay qua chào rồi cười với nó, giọng người con gái hà nội, nụ cười xinh đẹp với chiếc răng khễnh ấn tượng

Nó cười: lâu quá ko gặp, em khỏe ko

Mèo cười: em bận công việc nên phải về hà nội, em mới vào lại khoảng 2 tuần, em hỏi mấy người quán cũ mới biết anh làm ở đây, vào đây mấy hôm rồi hôm nay mới gặp anh

Nó cười rồi nâng ly với Mèo, Mèo ở lại chơi với nó đến khi xuống nhạc, nó đưa Mèo về nhà rồi nó mới chạy về nhà nó

Trời cũng đã khuya, chạy đến đầu hẽm nó tắt máy dẫn vào nhà, nó mở cửa nhè nhẹ để chị ko bị đánh thức

Nó bước vào, đèn nhà tắm mở, chắc chị đang tắm, nó thấy các đồ dùng trong túi xách chị đổ ra ngoài giường, nó lại cất vào cho chị

Nó thấy bên trong túi có những hộp thuốc và tờ giấy khàm bệnh của chị, nó đọc những hàng chữ trên tờ giấy mà nước mắt muốn rớt xuống, nó cố kèm nén, rồi tiếng mở cửa làm nó giựt mình rồi trở về bình thường

Nó cố gắng mĩm cười: Sao em chưa ngủ nữa

Chị thấy nó đang đứng bên chiếc túi nên đi lại, chị vừa bỏ đồ vào vừa nói

- Duy về lúc nào vậy, hôm nay làm có mệt ko

Nó: anh vừa đóng cửa lại là em vừa tắm ra luôn đó, anh làm cũng bình thường à, anh có mua nước ép cà chua cho em nè

Chị cười: thôi anh làm mệt rồi đi tắm đi rồi ngủ

Nó tắm ra thì chị đang ngồi trên giường với bộ đầm ngủ màu đen, nó ko hỏi về bệnh của chị vì nó yêu chị, dù chị có ra sao thì nó cũng sẽ sống cùng chị đến suốt đời

Nó nắm lấy tay chị: ngày mốt mình đi đà lạt chơi nha em, anh đặt vé rồi

Chị: anh mới đi làm lại mà, sao bỏ việc đc

Nó: em yên tâm, anh xin chú rồi, anh hứa là sẽ dẫn em đi du lịch chơi mà, anh ko thất hứa phải ko

Chị cười rồi hôn lên môi nó, chị ôm nó ngủ như nàng công chúa

Gà_Rán

Chap 16
==================================

Tối hôm sau, nó đi làm về sớm nên ghé 24h mua những thứ lặt vặt để cần mà dùng, chị đã sắp xếp quần áo sẵn ở nhà chờ nó

Nó chở chị ra bến xe rồi gửi xe ở đó, nó nằm tầng trên còn chị nằm tầng dưới, mong là chuyến đi này sẽ mang lại nhiều kỉ niệm cho chị và nó

Đến chạm dừng chân, chị vẫn còn đang nằm ôm con thú nhồi bômg ngủ say, nó ko đánh thức chị mà một mình xuống xe hút một điếu thuốc và nghĩ về tương lai

8h sáng xe đến bến đậu, nó đánh thức chị bằng nụ hôn trên má, chị thức dậy với gương mặt ngố và đôi mắt lim nhim rồi mĩm cười chào nó, nó lấy đt chụp lại những khoảng khắc dễ thương này

Nó và chị lại khách sạn gần chợ đà lạt mà nó đã đặt phòng trước, sắp xếp đồ đạc gọn gàn xong nó và chị đến thung lũng tình yêu và các thác để chụp ảnh làm kỉ niệm và ngắm cảnh

Không khí về tối trở nên lạnh hơn, nó khoát cho chị chiếc áo lạnh mà nó mua tặng cho chị lúc sáng rồi đi dạo ra chợ đà lạt, nó và chị ngồi ở bậc cầu thang ăn tàu hủ nóng và thịt nướng, trời tối se lạnh làm cho người ta dễ chịu, nó ôm chị vào lòng

Nó: em thấy vui ko

Chị: vui chứ, đc ở bên Duy, lúc nào Tâm cũng thấy vui và hạnh phúc

Câu nói của chị làm lòng nó ấm lên: anh mong là lúc nào cũng đc ôm em như thế này

Chị cười rồi nắm tay nó, nó nói tiếp: sau này anh và em sẽ lên đây chụp ảnh cưới, em chịu ko

Chị im lặng rồi lát sau trả lời: Duy thích trẻ con ko

Nó cười: đương nhiên là thích rồi, sau này em sẽ sinh cho anh nhiều đứa bé, con gái xinh đẹp giống em còn con trai thì mạnh mẽ giống cha

Chị: dạ...

Chị và nó ngồi ngắm sao rồi đi dạo quanh chợ, chị mua nhiều quà tặng cho nó, về khuya gió càng lạnh, nó đưa chị về phòng rồi pha nước ấm cho chị tắm

Nó: em vào tắm đc rồi đó

Chị lại gần nó: Duy vào tắm chung với Tâm nha

Nó cười: vậy để anh tắm cho em

Chị cười rồi cởi bộ đồ trên người chỉ còn bộ đồ lót màu đen gợi cảm làm nổi bậc làn da trắng của chị

Nó và chị cùng vào ngồi vào bồn tắm, chị massage lưng cho nó rồi nó cũng vậy, đôi môi nó chạm vào phía sau cổ chị làm chị xoay qua hôn lên môi nó, lưỡi nó và chị quấn lấy nhau rồi chị nằm ngữa ra, nó âu yếm lấy bầu vú đang căn tròn và hạt ti nhỏ hồng còn tay kia nó mân mê hạt kim cương làm chị rên khẽ, lưỡi nó xuống rốn rồi tìm vào khe bướm, lưỡi nó đi sâu rồi rà quết xung quanh hang để tìm mật ngọt, nó xoay người chị lại, cặp mong căng tròn tuyệt đẹp đối diện với nó, nó thích hôn con bướm xinh đẹp của chị ở kiểu dáng này, nhẹ nhàng và chậm rãi, môi nó hôn còn lưỡi thì xoáy vào khe, rồi chị đáp trả ân tình của nó, lưỡi chị quấn quanh đầu chym rồi đi sâu vào miệng chị, chị nhiệt tình và say mê như đứa trẻ đang thèm kem, người nó giựt lên vì sướng, cứ thế rồi chị lại ấn sâu vào như biết nó đang khoái cảm, rồi nó hôn lên đôi môi ngọt ngào của chị, chị xoay lại ưởn người tạo thành đường cong với cặp mông kích thích, nó từ từ cho chym vào, nhẹ nhàng và đầy cảm giác, nó nhấp nhịp nhàng theo cơn sướng của chị, lấy tay nó mở hai mép mông đang khiêu gợi để nhấp nhanh thêm, rồi luồng khí bằn vào khe bướm ấm áp của chị, nó và chị cùng rên khẽ vì sướng, nó rút chym ra thì từ trong khe bướm chảy ra luồng khí trắng đục rồi đi theo khe bướm lan ra dòng nước ấm, nó và chị lại trao cho nhau nụ hôn mặn nồng

Tắm xong, nó lấy khăn lau mình và mặc chiếc đầm ngủ cho chị, rồi nó và chị ra giường ngồi, tự nhiên tay chị ôm lấy bụng

Chị: Tâm đau quá, Duy lấy thuốc trong túi xách cho Tâm đi

Nól liền lại bàn lấy hộp thuốc và chai nước khoáng cho chị

Nó: đây, em uống đi rồi nằm nghĩ

Chị lấy thuốc uống rồi nó dìu chị nằm xuống giường

Gương mặt chị nhăn lại vì đau: em đỡ chưa, đề anh đưa em đi khám nha

Chị: thôi khỏi, Tâm uống thuốc là hết à, Duy đừng lo

Nó nắm lấy tay chị, chắng lẽ sau khi quan hệ chị lại đau bụng như thế này, nó vẫn nắm lấy tay chị còn chị thì chìm trong giấc ngủ

Ngày hôm sau chị nói sức khỏe ko tốt nên nó đưa chị về nơi nóng nực của sài gòn, nó nhiều lần muốn đưa chị đi khám nhưng chị nhất quyết từ chối, nó ko muốn cải vả với chị nên đã chiều theo ý chị, trong lòng nó bức rức rồi ít nói chuyện với chị hơn

Đến một ngày nó đi làm về, nó ghé mua rượu vang và socola cho chị để tình cảm đc hàn gắn lại, nó mở cửa vào phòng thì ko thấy chị, chỉ thấy lá thư để trên đầu giường

" Gữi người em yêu

Khi anh đọc lá thư này thì em cũng đã đi rất xa, em biết anh yêu thương em rất nhiều, em xin lỗi vì trong thời gian qua đã làm cho anh buồn, những lúc anh quan tâm em, làm em cảm thấy em ko xứng đáng cho tình yêu này, vì em ko phải là người con gái hoàn hảo như anh mong muốn, em cũng ko thể cho anh những đứa con trắng trẻo và dễ thương như anh từng nói, em biết anh rất buồn khi đọc lá thư này, nhưng anh hãy sống thật vui vẻ, vì anh là người đàn ông mà các cô gái luôn mong ước và đừng lo cho em, hãy nhớ lời em nói, anh phải sống thật vui vẻ và hạnh phúc. I Love You "

Gà_Rán

Chap 17
===========================

Những giọt nước mắt của nó in dài trên lá thư, sao em lại ngu ngốc như vậy, nó ko quan trọng em có sinh con đc cho nó hay ko, còn nhiều cách, sao em lại chọn cách rời xa nó, em có biết, em quan trong với nó như thế nào ko, một lần nữa nó lại thất bại

3 tuần đã trôi qua, nó liên lạc với bé Tâm và những người bạn của chị, nhưng ko ai biết chị ở đâu và làm gì, nó có thể gặp chị ko, hay chị đã rời xa nó mãi mãi, nó vẫn nuôi hy vọng và chờ chị trở về

Hôm nay là 30 tết, nó đc nhận làm show party pool để đón giao thừa, 9h nó có mắt để setup và 9h30 lên nhạc

Hôm nay chổ nó làm show toàn là những cô gái dân chơi sành điệu và ko thiếu các quí tử nhà giàu tham gia, đa số là có đôi với nhau

Nó setup xong rồi đi lại một cái ghế ngồi mồi điếu thuốc, nếu ko có chuyện gì xảy ra, thì chắc giờ này nó và chị có thể xem bắn pháo hoa và đón giao thừa cùng với nhau, đầu nó suy nghĩ về chị rồi có ly rượu đưa ra trước mặt nó

Nó xoay qua, người con gái có nước da nâu với bộ váy voan mỏng và đôi môi duyên dáng đang cười mĩm với nó

- Em ngồi ở đây đc ko

Nó cười chào cô gái: đc chứ

Nó nhít qua một bên rồi cô gái ngồi xuống nâng ly rượu cùng nó

- Hôm nay anh chơi nhạc ở đây à

Nó: phải, có gì ko em

Cô ấy cười: Anh dạy cho em đc ko

Nó: anh ko dạy cho con gái em à

- Tại sao

Nó: vì đó là qui tắc của anh

- Anh kì thị con gái à

Nó cười: qui tắc là qui tắc, qui tắc của anh ko có chữ kì thị đâu em, em thông cảm

Cô ấy nhìn nó cười rồi nâng ly rượu lên môi: nghe giọng của anh chắc anh là người miền tây à

Nó: anh ở vĩnh long

- Em người cần thơ, sống ở sài gòn cũng 4 năm rồi, gia đình em cũng kinh doanh quán bar, sắp tới sẽ hướng qua VL, vậy mình có thể hợp tác rồi

Nó cười: anh chưa biết nữa, nếu có duyên thì anh sẽ là người làm của em

Nói xong nó đứng dậy lại chổ làm, âm nhạc nổi lên làm mọi người thích thú hòa mình cùng làn nước và những cú lộn xếp hình của các dân chơi điên loạn, ai nấy điều vui vẻ nhưng chỉ có một người ko vui, có lẽ công việc nó là thế

Ngày hôm sau nó đi làm, nó vào trong thì đã cô gái có nước da nâu đang ngồi trong quán, làn da của cô ấy rất hấp dẫn, và có sức lôi cuốn đối với tất cả những người đàn ông khi nhìn thấy lần đầu, khác với những cô gái trắng trẻo mà nó thường gặp, cộng thêm cặp mắt tròn và đôi môi trái ấu làm cô ấy thêm quyến rũ, nó đi vào trong rồi cô ấy cười với nó

- Hi anh, đúng là anh làm ở đây rồi

Nó cười: sao em biết anh làm ở đây

- Hỏi thăm là sẽ biết thôi, mà anh tên gì

Nó: anh tên Duy, còn em

- Em tên Vy, anh gọi em là Cacao cũng đc

Nó cười rồi lên làm, ko quên mời Cacao ly rượu, hình như Cacao có chuyện gì muốn nói với nó, nên cứ ngồi chờ cho đến khi nó làm xong rồi ra lấy xe về

- Anh Duy

Nó nghe tiếng gọi của Cacao thì dừng xe lại, rồi đi lại gần nó

- Có gì ko em

Cacao: chuyện em nói với anh, anh tính sao

Nó: em cứ về nghĩ đi, có gì anh sẽ liên lạc với em sau, chúc em ngủ ngon

Nói xong nó chạy xe về nhà tắm rửa, cũng đã gần 1 tháng, nó ngủ với cái giường trống rỗng ko có chị bên cạnh, mõi khi nó về điều nhìn vào cái gối, và con thú nhồi bông mà chị thường ôm ngủ, nó nằm xuống rồi suy nghĩ về chị, mong là trong giấc mơ nó có thể nắm lấy bàn tay mà nó luôn mong chờ

Trưa hôm sau, nó đang ngồi update nhạc thì tự nhiên có tiếng gõ cửa. Chắc lả chị đã về, nó liền chạy lại mở cửa

Trước mắt nó là một người phụ nữ lớn tuổi, trên tay mang chiếc túi xách hàng hiệu, sau lưng cô là Cacao

Nó ngạc nhiên: Con chào cô...

Cô mĩm cười: cô vào nhà đc chứ

Nó cười nhẹ: dạ đc

Nó cứ tưởng là chị nên chỉ mặc cái áo thun và cái quần lót đùi, Cacao cứ nhìn nó cười, nó liền vào phòng thay đồ rồi lấy nước cho cô và Cacao

Nó: mời cô uống nước

Cacao: cám ơn anh, để mẹ con em tự nhiên đc rồi

Cô nhìn xung quanh nhà nó rồi nói: cô tên Nhung, mẹ của bé Vy, cô có nghe Vy kể về con, tháng sau cô khai trương quán ở Vl, cô muốn tìm người tin cậy để quản lý quán, cô biết công việc của con trên này đang ổn định, nếu con giúp cô thì tiền lương cô cũng sẽ trả cho con như trên này, và cũng tiện cho con đc ở gần gia đình, ý con thế nào

Nó cười nhẹ: tiền bạc đối với con ko quan trọng, nhưng con muốn phát triển sự nghiệp ở trên này, con cám ơn cô và Vy đã tính nhiệm con

Cacao liền nói: chỉ cần quán ổn định thôi, rồi anh lên đây làm lại vẫn đc màdy

Cô quay qua nhìn khéo Cacao rồi với nó: cô tôn trọng suy nghĩ của con, nếu có cơ hội thì cô cháu mình hợp tác, thôi cô về đây, chúc con năm mới thành công và gặp nhiều may mắn

Nó cười: con cám ơn cô, con cũng chúc cô năm mới thật nhiều sức khỏe

Nói xong cô lấy bao lì xì đặt lên tay nó, có cám ơn rồi tiễn cô ra cửa, còn Cacao cứ nhìn nó với ánh mắt hy vọng, rồi chiếc xe 4 chổ lăn bánh

Hôm nay là mùng 1 tết, nó nhận đc nhiều tin nhắn chúc tết của bạn bè, trong đó có bé Tâm và Mèo, nó cũng ko quên gọi về chúc tết cho gia đình

Bố mẹ nó vẫn khỏe, vì công việc nên nó ko thể về thăm gia đình, nhưng có mẹ và bạn bè trong nhóm ủng hộ, nên nó cũng đỡ buồn đi phần nào

8h tối nó xách xe đi làm, năm nay là cái tết thứ 4 của nó ở sài gòn, con đường nó thường đi giờ đã trống rỗng người qua lại, tạo cho nó cảm giác cô đơn và hiu quạnh

Đúng, thật sự bây giờ nó đang cô đơn và lạnh lẽo, những tiếng ồn của xe máy đã ko còn làm cho nó vơi đi nỗi nhớ thương về người

Rồi chiếc xe của dân thể hiện vụt qua ngang mặt làm hồn vía nó trở về, nó tập trung và ko suy nghĩ vu vơ để chạy lại quán

Hôm nay quán nó làm ko một bóng khách, nó chúc tết và gữi các nhân viên trong quán mõi người một bao lì xì để lấy lộc đầu năm, như thể tự tạo niềm vui cho mình

Nó làm ca đầu để về sớm ngủ cho qua cái tết ảm đạm này, rồi chiếc xe 4 bánh quen thuộc đậu trước cửa quán, chú Quang bước xuống xe cùng với cô gái tây xinh đẹp, nó đi ra ngoài đón chú

Nó cười: chúc chú năm mới, vạn sự như ý và làm ăn phát tài

Chú cười rồi vỗ vai nó: cám ơn con, con cũng vậy, năm mới, mọi chuyện điều mới, chuyện cũ cho qua và vui vẻ lên nha con

Nó: da, cám ơn chú

Chú đi kế cô gái tây đang cười chào nó, vào trong cả 3 cùng ngồi ở cái bàn củ, rồi chú lấy cặp rượu vang và một bao thư tặng cho nó, chú nòi

- Con tính khi nào về thăm gia đình

Nó: con chưa biết nữa

Chú: con tính đi rồi cho chú biết, về một hai tuần gì cũng đc, con cũng vất vả rồi

Nó: dạ, có gì con sẽ nói cho chú biết

Nói xong chú nâng ly rượu với nó rồi đi cùng với cô gái tây lên xe, còn nó thì lấy máy lên làm

Quán ít khách nên nó chơi những bài nhạc buồn và lắng giống như tâm trạng của nó, đc khoảng 10 bài thì có top con gái vào, trong đó có bé Mèo với bộ đồ Jean bụi bẫm đang nhìn nó cười hé ra chiếc răng khểnh xinh xắn

Nó làm xong rồi lấy chay rượu của chú tặng đặt lên bàn của Mèo

- Happy New Year mọi người

Cả nhóm nâng ly và la thật lớn, nó bây giờ chỉ biết dùng rượu giải sầu, nhưng sầu càng thêm sầu, men rượu đã thắm vào người nó, nó giả vờ nói đi vệ sinh rồi lên hành lang trên lầu đứng

Nó mòi điếu thuốc và nhìn lên bầu trời có nhiều ngôi sao, rồi ko biết tự lúc nào đôi mắt nó đã đỏ

- Sao lại trốn lên đây đứng rồi anh

Là giọng nói của người con gái hà nội, nó xoay qua thì mặt đối mặt, hai cặp mắt sát gần nhau, nó kèm nén cảm xúc rồi quay người lại

- Anh hơi mệt nên mới lên đây đứng chút thôi

Mèo bước lại đứng ngang với nó: anh có chuyện buồn à

Chắc Mèo đã thấy đôi mắt đỏ của nó lúc nãy

Nó cười nhẹ: thôi, mình xuống chơi tiếp đi em

Nó vừa bước đi thì bàn tay của Mèo níu lấy tay nó đứng lại, Mèo nhìn lên bầu trời rồi nói

- Mõi khi buồn, em điều nhìn lên bầu trời và chọn một ngôi sao sáng nhất để hy vọng, hy vọng niềm vui của nổi buồn sẽ trở về, và điều đó đã trở thành sự thật

Bàn tay mìn màn của Mèo vẫn đang truyền hơi ấm qua lòng bàn tay nó. Quay qua, Mèo mỉm cười với nó rồi nói tiếp

- Nếu anh buồn thì cứ làm giống em nói xem sao, bảo đảm sẽ hiệu nghiệm

Nó cười rồi rời bàn tay của Mèo: cám ơn em, nay là mùng 1, anh em mình nói chuyện buồn làm gì, cứ chơi thoải mái, hôm nay anh sẽ ko trốn như những lần trước nữa

Mèo cười tươi với nó: Ok, vậy xuống nhanh nào, bạn em đang chờ

Mèo đi phía sau lấy tay đẩy vào lưng nó như hối thúc cuộc vui sắp diễn ra, hai chai rượu đặt trên bàn và những shots cooktail đã hết, ai nấy cũng say và mệt, 12h30 rồi mà trong quán cũng chỉ có vài bàn, nó tiễn Mèo và những người bạn ra cửa

Mèo: anh đi chơi với tụi em nha, đi ăn xong rồi đi hát

Nó: thôi, em và bạn chơi đi, anh phải ghé qua chú có việc nữa

Mèo xụ mặt xuống: đang vui mà anh

Nó cười: em đi đi, khi nào xong sớm anh gọi

Mèo: Ok, hứa nha

Nó: ok, em đi cẩn thận đó

Mèo lên ga chạy đi, còn nó thì cũng lấy xe về, mỗi khi say, nó muốn thả hồn vào gió và bóng đêm một mình, tự do và yên tĩnh, nó cứ chạy theo con đường quen thuộc, rồi có ánh đèn của chiếc xe moto pha thẳng vào mặt làm nó bị chói, nó chưa kịp thắng xe lại thì nghe một tiếng lớn " Rầm " , nó lăn dài trên đường, đầu nó và tay đau điếng, nó như lạc vào cơn mê trước màn đêm bao phủ

Gà_Rán

Chap 18
=============================

Trong cơn mê, nó thấy chị trở về bên nó nắm lấy bàn tay lạnh lẽo bấy lâu nay, mắt nó lim nhim và tay nó ko cử động đc, người con gái đang gụt đầu ngủ trên giường

Họng nó khô khát ko thể lên tiếng, các ngón tay nó cử động chạm vào má của em, làn da nâu mịn màng và quyến rũ đã đưa nó vào đây sao? ngón tay nó làm em tỉnh giấc với nụ cười trìu mến

- Anh tỉnh rồi à, để em lấy nước cho anh nha

Cacao đứng lên đi lại đầu giường lấy nước rồi đở lưng nó tựa vào thành giường, cánh tay nó đc băng bột, đầu nó vẫn còn nhức, uống xong ly nước, nó có thể nói chuyện với giọng yếu ớt

- Cảm ơn em

Cacao: may là em chạy lại quán anh chơi, gần tới thì thấy anh nằm bên lề đường, máu chảy đỏ cái áo, em liền đưa anh vào đây, bác sỉ nói tay phải anh bị gẫy, chấn thương đầu nhưng chụp hình thì ko có vấn đề gì nên em cũng yên tâm

Nó: cám ơn em...

- Sao lại cám ơn hoài vậy, anh ăn cháo nha, tự tay em nấu đó

Em cười rồi thổi từng muỗng cháo đút cho nó

- Ngon ko anh

Nó gật đầu, em mĩm cười, vậy là nó đã nợ em một ân tình

Ba tuần trôi qua nó phải ăn tết trong bệnh viện, ngày nào Cacao cũng vào ở bên cạnh chăm sóc cho nó, em rất chu đáo và quan tâm đến nó, vết thương của nó cũng từ từ hồi phục

Em dìu nó đi dạo quanh bệnh viện vào mỗi buổi tối, những hình vẽ mặt cười dễ thương in lên cánh tay băng bột của nó, em làm đủ trò làm cho nó vui, để nó ko cảm thấy cô đơn

Như thường ngày, em dìu nó ra băng ghế đá dưới gốc cây để nó đc thoải mái, em lấy tô cháo ra đút cho nó

Nó: để anh tự anh đc rồi, anh cũng khỏe rồi mà

- Thôi, để em đút cho, ngoan đi em thương hihi

Nó cười rồi chìu theo ý em, bây giờ nó có thể nhìn thấy rõ đôi mắt long lanh và bờ môi tròn đang thổi từng muỗng cháo cho nó

- Sao anh nhìn em vậy, mắt em dính bụi à

Nó vẫn nhìn vào ánh mắt của em: Cám ơn em mấy ngày qua đã chăm sóc cho anh, ko có em chắc anh...

Nó chưa kịp nói xong thì em liền đút muỗng cháo vào miệng nó, em cười rồi nói

- Ăn nhanh đi, anh nói nhiều quá

Nó cười rồi ăn như đứa con nít, đc nữa tô thì nó thấy bóng dáng chú bước vào, nó đứng lên chào chú

Chú: sao rồi, con đở hơn chưa

Nó: dạ, có bé Vy chăm sóc nên con cũng khỏe hơn rồi

Chú cười: phải rồi, có người đẹp quan tâm như vậy con sẽ mau khỏi thôi

Nó quay sang thấy em đang cười e thẹn

- Anh và chú nói chuyện nha, em đi rửa tô

Nói xong em đứng lên đi vào trong để nó và chú ngồi ở băng ghế

Nó: con có chuyện muốn nói với chú

Chú: có chuyện gì con cứ nói

Nó: con tính khi xuất viện sẽ về quê lo cho công việc ở nhà, chú cho phép con nghĩ ở quán một thời gian nha

Chú vỗ vai nó: con cứ về lo cho gia đình, khi nào xong thì lên đây, chù lúc nào cũng chào đón con

Nó cười: cám ơn chú

Chú ngồi nói chuyện với nó một lát rồi về, còn nó đi vào phòng thì thấy em đang đứng tách trái cây cho nó

- Anh cũng khỏe rồi, ngày mai em làm thủ tục xuất viện cho anh nha

Cacao: sao anh ko ở đây dưỡng thương cho khỏe, tay bị vậy cũng có đi làm đc đâu

Nó: anh ăn tết trong này chán lắm rồi, với lại quán sắp khai trương, anh phải về coi có giúp đc gì cho cô ko chứ

Em cười tươi: vậy anh chịu về làm cho mẹ em rồi à

Nó cười: em tốt với anh như vậy, sao anh có thể ko giúp em đc, đúng ko cô chủ

- Vậy khi nào anh về

Nó: ngày mai đc ko

Em cười híp mắt rồi đưa miềng lê cho nó, sáng hôm sau em chở nó về nhà lấy hành lý rồi đưa nó ra bến xe về quê, còn em thì vài ngày mới về vì phải sắp xếp công việc ở sài gòn

11h trưa nó có mặt ở VL, nó đi taxi về nhà, cánh cửa vẫn khép lại như ngày nào, nó mở cửa vào, thấy nó, mẹ vui mừng chạy lại ôm nó

- Con trai, sao con về ko nói mẹ biết trước, sao tay con băng bột vậy, có sao ko

Giọng mẹ lo lắng, nó kể lại sự việc cho mẹ biết

- Con làm gì cũng phải cẩn thận biết ko, thôi lên lầu nằm nghĩ đi để mẹ đem đồ lên cho

Nó phụ mẹ đem đồ lên phòng rồi nằm nghĩ, đến chiều, nó ra chợ mua một đóa hoa rồi chạy qua Tiền Giang

Vào khu vườn nhà em, nó bẻ một nhánh hoa giấy rồi đi ra phía sau, nó đặt nhánh hoa giấy trước mộ của em, em vẫn mĩm cười với nó như ngày nào, nụ cười duyên dáng và trìu mến

Nó ngồi xuống kế di ảnh của em, nó kể cho em nghe những kỉ niệm ngày xưa và câu chuyện về cuộc đời của nó, hy vọng ở nơi thiên đàng em có thể nghe những lời nó nói

Nó sẽ sống thật tốt và hạnh phúc như em từng nói, nhưng ông trời đã ko cho nó đc toại nguyện với những gì nó đang làm

Bỗng cơn gió lạnh thổi qua từ phía sau lưng nó, có lẽ em đã về, nó vẫn nhìn vào di ảnh của em và hy vọng ở một thế giới khác em cũng sẽ hạnh phúc và vui vẻ

Mặt trời từ từ lặn xuống, làm không khí trở nên hiu quạnh, nó tạm biệt em rồi ra cửa chào cô, nó lên xe chạy về

Sáng hôm sau, nó thức dậy ra trước băng ghế đá ngồi uống trà, nó nhìn ánh nắng mùa xuân đang rọi vào những nhánh hoa lan đang treo lơ lững trước cổng nhà nó, rồi chiếc xe thắng lại, cô gái mang mắt kính rayban bước xuống xe, nó đi ra ngoài

- Ủa, sao em nói vài hôm mới về mà, sao hôm nay về sớm vậy, còn biết nhà của anh nữa

Cacao gỡ cặp mắt kính xuống cười với nó: vì em nhớ anh nên về sớm đc ko, thông tin của anh em nắm hết rồi hihi

Nó: em hay quá, em chạy xe vào nhà đi

- Thôi, anh vào thay đồ đi rồi em chở đi ăn sáng, sẵn ghé quán em tham quan luôn

Nó: vậy chờ anh chút

Nó vào trong thay đồ rồi lên xe ngồi phía sau để Cacao chở, quán " Socola " cũng ko xa nhà nó, nằm ngay ngã ba trung tâm với nhiều xe qua lại, quán yên tĩnh và thoáng mát, buổi sáng có thể bán cafe phía trước, bên trong pub thì lấy màu tím làm chủ đạo, sang trọng và thơ mộng, thích hợp cho mấy em gái chụp hình check-in v.v.

Đến trưa, Cacao chở nó về rồi ăn cơm ở nhà nó, cứ như vậy, ngày nào em cũng đến chơi với nó và ở lại ăn trưa và ăn tối,mẹ của nó cũng rất mến em vì tính tình dễ thương và lễ phép, đến một ngày, nó đang ngồi trên phòng online thì mẹ nó bước vào

- Con uống nước cam nè

Nó đứng dậy: da, mẹ để đầu giường cho con đi, lát nữa con uống

Mẹ nắm lấy tay nó rồi ngồi xuống giường

Mẹ nói: con trai của mẹ cũng lớn rồi, con có tính chuyện tương lai gì chưa

Nó cười: con cũng đang cố gắng phát triển sự nghiệp,mẹ yên tâm, ko bao lâu nữa đâu

Mẹ liền cú vào đầu nó: thằng này, bộ con ko muốn lấy vợ à, bố mẹ lớn tuổi rồi, con cũng phải cho hai ông bà già này đừa cháu để bế chứ

Nó cười rồi mẹ nói tiếp: Mẹ thấy bé Vy có ý với con, còn đối xử tốt với con nữa, mẹ cũng quí bé Vy , hay là con...

Nó liền nói: Chuyện đó để từ từ tính đi mẹ, con còn trẻ mà

Mẹ: con 24t rồi đó, bạn bè của con ai cũng có con hết rồi, chỉ còn mình con là long nhong thôi, mẹ ko biết, con tính sao tính, làm sao làm, năm sau phải có cháu cho mẹ

Giọng nói mẹ nghiêm túc và dứt khoát rồi mẹ bỏ đi xuống lầu, mẹ nói đúng, Cacao rất tốt với nó, luôn quan tâm và hiểu nó muốn gì, nhưng nó chỉ xem Cacao như là em gái của nó thôi, nó chỉ mong chờ một ngày nào đó người ấy sẽ trở về bên nó

Top Bottom