Người Lạ Ơi

Status
Không mở trả lời sau này.

bảo yến

Vãi L inh.h ỒN
mỹ nữ Vnanchoi
Công Thần VNanchoi
"NGƯỜI NHIỀU NIỀM TIN THÌ MẠNH MẼ

KẺ HAY HOÀI NGHI THÌ YẾU ĐUỐI"...

Ngay từ khi bắt đầu. Một vài người bạn khá là thân 1 vài lần nói môi trường hiện tại k hợp với tính cách đơn giản, vô tư và cả tin của mình. Sợ rằng những con người phức tạp mà mình đang tiếp xúc khiến mình thay đổi cách nghĩ, bớt tin vào những điều tốt đẹp , k còn lạc quan tích cực như giờ nữa

Càng cảnh báo, mình càng thích tìm hiểu. Tâm trạng lên xuống như đồ thị sin cos :confused: cơ mà nhờ vậy, mới dần khôn lớn .Thật ra đối với những người xung quanh, không phải mình ngốc nghếch tới mức không biết tốt xấu thế nào, mà chỉ là mình cho bản thân quyền hạn tin họ vô điều kiện ít nhất 1 lần, sau đó thì nếu niềm tin trao đúng chỗ, họ trở thành bạn, còn lại tự mình sẽ giữ khoảng cách hoặc xa dần;)

Cũng đôi khi buồn và thất vọng vì những người vẫn đang nghĩ là bạn lại chẳng thật lòng:(

ừ đấy!!! Những đứa ngốc lại thường có linh cảm đúng, và sau đó thì nó bớt ngốc để xâu chuỗi các sự việc và tìm ra vấn đề.Thường thì nó sẽ không nói ra " đã ngốc còn tỏ ra nguy hiểm" là thế mà, nhưng k nói chưa hẳn là k biết.

Ừ !!! Thì vốn dĩ chuyện gì xảy ra thì nó là chuyện nên xảy ra, ai đi thì vì họ không muốn ở lại, cái gì đã mất thì vốn nó là thứ không thể giữ....
Đôi khi ta vẫn chọn nhầm để sau đó biết thế nào là chọn đúng. Cuộc sống vốn tươi đẹp nhưng ngắn ngủi , sao lại chẳng tha thiết yêu và tha thiết sống. Đời có thể chán mình, chứ mình nhất quyết không bao giờ chán đời
View attachment 2180
"Nếu cuộc đời này toàn chuyện xấu xa.
Tại sao cây táo lại nở hoa.
Sao rãnh nước trong veo đến thế?":rolleyes: