Xin Hạn Hán Lời

• Thread starter Phở49
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.
P

Phở49

Guest
Chả là vừa qua e mới trải qua 1 việc mà e cảm thấy nó buồn cười. Số là dịp trước tết năm ngoái e có tg tham dự 1 buổi họp lớp hồi cấp 2, gặp lại khá nhiều bạn cũ sau bao năm. Trong đó có 1 người cũng khá thành công nhưng đang là mẹ đơn thân, tỏ ra thích e và theo đuổi e từ đó đến giờ. Sau 1 thời gian, gd dòng họ e gọi e về tưởng có việc gì quan trọng. Hóa ra là khuyên e nên bỏ cv hiện tại đi theo cô ấy để làm giám đốc cty sắt thép gì gì đó. E đã phân tích là không thể đi con đường đó dc vì cta dù ly thân đã lâu nhưng chưa ly dị, thứ 2 là e cũng k thích cái tính cách tiền là trên hết đó, thứ 3 là e không hiểu gì về cv sắp tới nên rất dễ bị đi tù. Nghe xong ai cũng gật đầu đồng ý vs e vì trước giờ k biết mọi việc như thế. Sau 1 hồi cô ta tới, ai cũng có quà và thế là sự việc quay ngoắt 180° . Đủ lý do và lời khuyên nên đi theo cô ta. Hey.....thấy thật là nực cười và cạn lời vs những người thân mà mình quý trọng lâu nay. cs hiện tại e thì e biết sống ntn là tốt cho chính e. Nếu làm theo mà cs khônh màu hồng như ngta nghĩ thì ai chịu khổ đau và xót xa cho chính mình chứ.
:oops::oops::oops::oops::oops::oops:

Chủ đề tương tự

T

traidamdt8x

Guest
Nói điều này bác chủ thớt đừng buồn nhé. thực sự tui rất hiểu và thông cảm với bạn khi đứng ở tình huống dở khóc dỡ cười như thế(vì tui cũng từng bị vả mặt một cách tương tự như thế). Nhưng ở đây bác đã thiếu dứt khoát và kiết đoán. Bác đã biết như thế nào tốt cho mình thì quyết định thôi. bác sống cho chính bác mà. Đừng quá quan tâm quá nhiều đến người khác làm gì. Sống ở đời ko ai biết được điều gì cả. Tiền kiếm đủ sống là được rồi quan trọng là mình sống an tâm, mình có thể làm những gì mình thích, mình muốn nói gì thì nói.... ( ở đây tui không chê bai hay có ý khác về việc lấy người giàu có hay không) mà cái quan trọng là cảm giác bạn đang sở hửu. Vì thế hãy quyết định theo lý trí của mình. Thấy thoải mái nhất. CHúc bác sực khỏe và có được lựa chọn đúng đắn cho mình
Bác nói hay này. Like

P

Phở49

Guest
Nói điều này bác chủ thớt đừng buồn nhé. thực sự tui rất hiểu và thông cảm với bạn khi đứng ở tình huống dở khóc dỡ cười như thế(vì tui cũng từng bị vả mặt một cách tương tự như thế). Nhưng ở đây bác đã thiếu dứt khoát và kiết đoán. Bác đã biết như thế nào tốt cho mình thì quyết định thôi. bác sống cho chính bác mà. Đừng quá quan tâm quá nhiều đến người khác làm gì. Sống ở đời ko ai biết được điều gì cả. Tiền kiếm đủ sống là được rồi quan trọng là mình sống an tâm, mình có thể làm những gì mình thích, mình muốn nói gì thì nói.... ( ở đây tui không chê bai hay có ý khác về việc lấy người giàu có hay không) mà cái quan trọng là cảm giác bạn đang sở hửu. Vì thế hãy quyết định theo lý trí của mình. Thấy thoải mái nhất. CHúc bác sực khỏe và có được lựa
o_Oo_Oo_O
ở cái tuổi này mình phải biết đâu là tốt cho mình và đâu là thoải mái cho mình chứ bak. Có chăng chỉ là họ là những người thân và trong họ, tuy ta thật tình thấy cái dòng họ ấy lắm thủ tục rườm rà và lạc hậu nhưng ta cũng không nên nói thẳng với các chú các bác các ông của mình như thế. Dù họ ở thời điểm này là vô ích với e nhưng e cũng cứ cho họ cái quyền họ điều khiển e theo ý họ muốn vì đó có lẽ là vinh dự của họ để mang ra bàn bạc sớm tối và đó là niềm vui cuộc sống phần đời còn lại của họ. Còn e có làm theo không lại là chuyện khác, ở đây e bất ngờ ở chỗ: cái chốn quê nghèo lạc hậu ấy trước giờ trong mắt e cuộc sống nó tình cảm trân quý lắm mà giờ các bậc cha chú ta cũng sống đặt nặng người giàu lên trên . :confused:

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom